Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Stock File RAW - Thử một lần chuyên nghiệp ^^!

Chủ đề thuộc danh mục 'Kho ảnh stock' được đăng bởi IceF, 3/7/12.

Lượt xem: 109,726

1. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

vâng lần sau crop e sẽ để ý hơn
    còn đây là cái e vừa vọc cả buổi tối mới xong :(
    còn cái này thỳ đang trong lúc zoom lên để hưởng cái chất lượng của file RAW thỳ tự dưng thấy mấy cái cây hay hay nên crop lại nhưng vẫn bị mắc lỗi crop hơi chặt tay thành ra không gian hơi bí :(
    buinguyenthanh thích bài viết này
  2. rainman

rainman Thành viên cấp 1

em thấy ảnh mọi người làm tỉ mỉ và đẹp quá, nhưng cá nhân em thích màu tự nhiên, hài hòa giữa mod và bg hơn nên chỉ làm được thế này, biết là còn thiếu rất nhiều mới đạt yêu cầu, chủ thớt góp ý chi tiết giúp em với ạ.
    [​IMG] mọi người có thể share giúp em 1 vài font đẹp và hay dùng không ạ, một số font em down ở 4rum mình về mà type text bị lỗi. em cảm ơn :)
  3. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Ui đẹp quá em ơi ... tấm này pefect rồi,có 1 điều cần chú ý là blend đừng để bệt hình.một số phần tối quá làm mất chi tiết đó em.
    Ví dụ : Mũi chân,Tảng Đá,Tóc gần cổ những chỗ này bị bệt nha em,còn lại anh very likeeeeeeeeee tấm này,rất rất đẹp ^^!
  4. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Chủ thể cần dc nổi lên nha em,đừng dùng cái Khung như thế này,theo mắt anh thì nó không dc đẹp,màu gần giống như hình gốc.Cố lần nữa nha em :D
    rainman thích bài viết này
  5. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

hớ hớ đc khen là sướng nhất r :)) lần sau e sẽ để ý hơn phần tối đấy, tại mấy lần rút kn là phải cố gắng làm nổi bần bật mẫu lên nên e cho mấy vùng tối tối hắn :))
    IceF thích bài viết này
  6. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Tầm này em blend hay ở chỗ nhìn vào người ta thấy nay độ tương phản giữa cảnh và mẫu,cái ánh sáng ở cỏ và thềm đá very gud :">.Tiếp tực phát huy đi em.
  7. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

chết, cứ khen thế này e ngại chết :"> xong lại hứng khởi lên blend nốt cái cuối thỳ khỏi ngủ :))
  8. IceF

IceF Thành viên cấp 4

9. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

10. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

hì hì, lười đăng ký nên có ID ở host nào là mình úp :"> Mediafire đây ạ :">
    http://www.mediafire.com/?l3l9nf4lxbivr08
  11. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Up tấm hình này lên Flickr mình xem thông số đi bạn.
  12. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Bác này hay yêu cầu stock mà không thấy trả hình nhé :-w
  13. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

IceF thích bài viết này
  14. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Bạn chụp = 18-135 iso 100,nhưng để khẩu hơi nhỏ lại chụp ở 80mm ,thì có lẽ làm hình vừa tối vừa dễ soft.
    Bây giờ tăng khẩu lên 3.5,giảm tốc đi,và chụp ở cự ly ngắn tầm 50 xem sao.
    Nhắng thích bài viết này
  15. rainman

rainman Thành viên cấp 1

[​IMG]góp ý giúp em tấm này ạ.[​IMG]
    IceF thích bài viết này
  16. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

full size

IceF thích bài viết này
  17. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Tấm này tương đối ổn,mỗi cái môi của mẫu bị tím làm cho mẫu mất sức sống.
  18. IceF

IceF Thành viên cấp 4

19. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Vì hình đẹp sẵn rồi, thật ra thấy không cần Blend thêm gì nữa, về chỉ làm mịn tý da, tẩy tí mụn, cho da trắng môi hồng thôi. Phóng to mới nhìn rõ chứ Up lên đây nhìn bé thì vẫn giống nhau hết. Một số bạn thích các kiểu mầu kỳ lạ thì mới Blend thêm thôi.
    Tấm nào thấy màu sắc không đẹp thì mình mời sửa mầu rồi Up.
    IceF thích bài viết này
  20. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Vậy là muốn thử độ khó chứ gì ;)),hình thể loại đấy em hơi bị nhiều..
    xversion1 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn