Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Style CV hoàn toàn mới

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi minolta9xi, 9/7/15.

Lượt xem: 2,675

1. minolta9xi Thành viên cấp 1

Mình đang tìm hiểu về thiết kế mobile app, trong quá trình lên tham khảo pinterest thấy mấy dạng UI như các button, control trông đẹp quá nên học mót làm theo.

Cùng thời gian này thấy phong trào show CV rất vui nên mình nảy ra ý tưởng làm 1 cái CV ngắn gọn theo dạng UI control này. Làm đi làm lại 3 ngày mới hoàn thành. Hôm nay mình post CV này lên mong nhận được sự đánh giá và nhận xét của các bạn.

#Don't play a CD. Let's play a CV

...
    DattHee, Kanzz.Elf, bad12232 người khác thích bài viết này.
  2. thedragon1

thedragon1 Thành viên cấp 1

Lạ, đẹp ^^ nhưng mình cảm giác nó ít thông tin thế nào á ^^
    minolta9xi thích bài viết này
  3. coids

coids Thành viên cấp 2

Sáng tạo, thử tìm cách liên kết các button bên trái với nhau để hoàn thiện nội dung đi.
  4. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

#brochure
  5. minolta9xi

minolta9xi Thành viên cấp 1

cảm ơn các bạn đã nhận xét và phát hiện chỗ sai trong bài mình up, mình sẽ nghiên cứu để thử nghiệm để thông tin đầy đủ hơn ^^!
  6. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Lờ mờ nhợt nhạt quá, nếu đây là cv thì em thấy thật nhức mắt để đọc cho đến cuối. Bác nên thay nền hoặc tăng sắc độ cho đậm hơn chút xíu.
    Mấy cái icons mail, mobile, soft... em cảm giác để vào khung bo góc nó bị lệch, nếu làm đồng tâm so với góc bo sẽ thuận mắt hơn.
    Cái thanh play màu xanh ấy, em nghĩ bác nên biểu đạt số tuổi của bác ở đó chắc là đc ạ.
    Chì Thanminolta9xi thích bài viết này.
  7. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Sao mình nhấn nút play mà không nghe được tiếng nhạc :v
  8. tuyendo

tuyendo Thành viên cấp 1

ý tưởng của bạn hay quá :like:, nhưng mình nghĩ cần bố cục lại, thêm vài dòng text và có điểm nhấn rõ ràng sẽ hoàn thiện hơn nữa. Nếu là nhà tuyển dụng mình sẽ quan tâm đến CV của bạn :D
  9. henry15

henry15 Mới đăng kí

ý tưởng của bạn lạ, đẹp :like: nhưng cá nhân mình thì không thích nổi nổi 3d cho lắm :D
  10. minolta9xi

Gurl : cảm ơn nhận xét chi tiết của bạn.

Về màu sắc của nền hôm nay mình mang laptop đi làm mới thấy đúng như bạn nói, lúc mình làm trên màn hình của desktop nhìn sáng hơn hẳn :v

Về icon trong hình tròn nhìn cảm giác hơi bị lệch mình nghĩ chắc do hiệu ứng làm nổi và đổ bóng nên phần dưới của hình tròn hơi dài nên ảnh hưởng tới độ cân đối --> để mình thử bỏ hiệu ứng làm nổi của những hình tròn này xem, sẽ update trong phiên bản kế tiếp :D.

Về độ tuổi thì cái này mình cũng cho vào rồi nhưng không rõ ràng, tại hơi ngại tí, già chát rồi mới chuyển hướng qua thiết kế mà @.@, bạn để ý phần version chính là ngày tháng năm sinh hehe.

PHUC-HOANG : phiên bản demo gặp chút trục trặc =)), bạn đợi bản update nhá
    tuyendo : cảm ơn bạn đã gợi ý nhé ^^!
    henry15 : tại mình đang bị thích các dạng thiết kế này nên tập làm theo, cv dạng flat mình có làm nhưng ngoài vụ gọn ra thì không có gì hết :(
  11. Nguyễn Văn Công

Nguyễn Văn Công Thành viên cấp 2

Mình nghĩ bạn thêm chỗ tăng âm lượng kia cái speak english đc đó quanh vành cái đó cho cái thang âm lượng ấy :D
  12. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

minolta9xi "Phần version chính là ngày tháng năm sinh hehe"

Nhìn đỏ cả mắt mới ra chổ version, còn để chử xám, nét mảnh nữa chứ =.=
  13. nguyenvanhuy0612

nguyenvanhuy0612 Thành viên cấp 2

dân HCMUT :v
    Đồng chí
  14. ► HN3T.Love

► HN3T.Love Thành viên cấp 2

Đang thắc mắc, đều bếp có cần làm cv kiểu này ko nhỉ :D
  15. minolta9xi

Nguyễn Văn Công: hehe, cảm ơn bạn, thảo nào cứ thấy thiếu thiếu cái gì đó, hoá ra là trình độ tiếng Anh :D.

nguyenvanhuy0612: hồi xưa lầm lỡ đi vào HCMUT :((, quay đầu là bờ dù hơi trễ tí bạn ơi
    tmhung: mình chủ ý muốn nó bớt bị chủ ý mah :D :D
    HN3T.Love: vụ này ngoài lĩnh vực mình không dám ý kiến nhưng làm cv đẹp là có ưu thế khi tuyển chọn rồi đấy bạn.
  16. DattHee

DattHee Thành viên cấp 1

đẹp quá thớt ạ copy thôi :D

Ủng hộ diễn đàn