Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sử dụng 1 chút Eraser và Blend

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi kidkenvin201194, 23/7/12.

Lượt xem: 2,920

1. kidkenvin201194 Thành viên cấp 2

Đây là 3 tác phẩm mình làm thử, mọi người nhận xét cho mình nhé, để mình còn rút kinh nghiệm

...
    Sakura Hoàng thích bài viết này
  2. ngo thi tinh

ngo thi tinh Thành viên cấp 1

nhạt quá bạn, blend màu đạm tí
    kidkenvin201194 thích bài viết này
  3. kidkenvin201194

kidkenvin201194 Thành viên cấp 2

Em nghĩ blend dịu thôi, đậm nữa sẽ lòe loẹt hình chị à
  4. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Ảo quá bạn ạ :-< biết là bạn cố tình blend màu nhạt nhưng như thế này làm mod và background bị lẫn vào nhau mất rồi
    Pic cuối thì tối quá, chẳng còn nhìn ra gì nữa ="= bạn nên tham khảo tut tách mod để tách đẹp hơn, không để còn vệt trắng thế kia :D
  5. kidkenvin201194

Hi, tks a nhé, e sẽ chú ý tới điểm tách mod này :D
  6. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Thêm nữa là bạn không nên để texture còn dính ở mặt mod thế kia ;))
    Pic dưới tẩy chưa kĩ nên mặt bạn gái còn dính cái xe kìa

Thêm nữa mình là con gái nhé TT^TT
    Tuân Sắc Tuấnkidkenvin201194 thích bài viết này.
  7. lttung1197

lttung1197 Thành viên cấp 2

pic 1 đẹp đấy bạn, thêm tí text nữa thì tuyệt.
    pic 2 hơi loè loẹt quá
    pic 3 thì như Bamb0o đã nói
    :)
  8. Valentino102a4

Valentino102a4 Thành viên cấp 2

ảo quá rồi :( mod và bg nhập vào nhau nhìn không có điểm nhấn gì cả
  9. Sakura Hoàng

Sakura Hoàng Thành viên cấp 1

thik pic đầu :x. nhìn có vẻ có chủ đề hơn
  10. robby_zycky

robby_zycky Thành viên cấp 2

bạn tạo thử điểm nhấn trong ảnh xem. theo ý mình thì cả 3 tấm mình chưa xác định rõ đc chủ thể là gì.
    Pic cuối tối quá bạn ạ. Nếu bạn muốn đánh vào chủ thể là cuộc chiến tranh hay gì gì đó thì bạn thể hiện nó rõ ràng hơn một chút
    p/s: mình thấy chèn texture rồi giảm opition tí chớ mình chưa thấy là bạn blend nhiều!
    Nếu đây là bài tập đầu tiên thì bạn làm thế này là tốt r đó :)
  11. Anh Tuấn

Anh Tuấn Thành viên cấp 2

Ý kiến chủ quan của cá nhân mình :
    - Cả 3 bức của bạn có bố cục tương đối phức tạp và lộn xộn , ko nhất thiết phải cho quá nhiều chủ thể vào trong 1 bức ảnh , mất đi điểm nhấn , điểm chính của bức ảnh
    - Màu sắc nhạt , mang phong cách hoài niệm ... , lãng mạn ... Tuy nhiên mình thấy bạn làm hơi quá , làm màu sắc mờ nhòa lẫn lộn , ko phân biệt riêng từng mảng màu
    - Các stock đưa vào ghép với nhau , nhiều chỗ còn cứng , nhiều chỗ bị xóa mất nhiều chi tiết . Có chỗ chồng chéo lên nhau , và lên cả mặt mod ...
  12. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

sao i love việt nam mà lại toàn cảnh chiến tranh với súng ống thế này, sao bạn ko nghĩ và yêu đất nước mình với những vẻ đẹp khác mà lại đưa chiến tranh vào, nhìn như kiểu việt nam là đất nước chỉ có chiến tranh vậy, hãy mong ước và hướng tới 1 cs và xã hội hòa bình
  13. kidkenvin201194

Cám ơn mọi ng` đã chỉ. Đây là lần đầu mình làm, lần sau mình sẽ cố gắng hơn :)
    robby_zycky thích bài viết này
  14. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

Thix pic đầu, pic cuối tối hù, bố cục lộn xộn

Ủng hộ diễn đàn