Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sử dụng Corel X7 trên windows 10

Chủ đề thuộc danh mục 'Download' được đăng bởi Andylin, 31/7/15.

Lượt xem: 39,436

1. Andylin Mới đăng kí

Windows 10 đã ra mắt vào ngày 29/7/2015. Giống như bao anh em ham hố khác mình đã nhanh chóng cập nhật lên win 10.

Windows 10 sau khi cài đặt chạy mượt hơn hăn bản 8.1. Tuy nhiên sau vài ngày sử dụng mình phát hiện 1 số phần mềm dùng êm trên win 8.1 nhưng không chạy được trên windows 10. Điển hình là Unikey và Corel X7.

Sử dụng Unikey các bạn có thể tải bản mới nhất trên Unikey.vn.
    Về Corel thì sẽ xuất hiện lỗi 38 (hình ảnh mang tính minh họa ^^)

Để khắc phục lỗi này các bạn chỉ cần tải bản update5 trên trang web corel về cài vào là được.

Vấn đề lớn nhất là bản update yêu cầu phải đăng ký tài khoản và chỉ hỗ trợ update đối với bản trả phí. Nói chung là dân xài cờ rắc như mình (và nhiều anh em khác) sẽ chịu thua ^0^.

Lang thang vật vã trên mạng mình tìm được file update đã cờ rắc. Mất thêm nửa ngày download vì host củ chuối mình cũng đã update xong và chạy được bình thường.

Bây giờ mình up lên fshare cho anh em xài.
    [LOCK]www.fshare.vn/file/C9XQJ887Z4C4[/LOCK]
    Cảm ơn mọi người đã quan tâm!

...
    Phạm Hữu DưHồng Sơn thích bài viết này.
  2. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

mình cũng đang test win 10... unikey mình vẫn dùng bình thường, corel thì ít dùng nên chưa cài.... win 10 ko biết mọi người có bị không nhưng mình thấy màu sắc nó cứ nhợt nhợt
  3. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

unikey mình sài từ hồi thứ 2 tới giờ có bị gì đâu
    còn corel mình bạn nói mình mới cài xong sữ dụng bình thường nè có gì đâu
  4. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

góp vui thêm với bạn đây nè Adobe CC
  5. leotran85

leotran85 Thành viên cấp 1

mới update lên win 10, tất cả phần mềm PTS, AI và Corel đều sử dụng tốt. Unikey cũng ko có vấn đề gì
  6. kotozin

kotozin Thành viên cấp 1

bản update 5 này có cần cài X7 trước không hả bác
  7. Andylin

Andylin Mới đăng kí

8. kotozin

kotozin Thành viên cấp 1

cho mình hỏi lệnh tắt để làm kín vòng pen đang vẽ là gì ý nhỉ
  9. holmes

holmes Mới đăng kí

có bác nào cài corel 12 trên win 10 ko ạ?
    mayphamhung thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn