Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sự khác nhau giữa "Convert point" và "Direct selection" ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ntdas, 9/3/14.

Lượt xem: 1,816

1. ntdas Mới đăng kí

Hiện tại mình chưa phân biệt được 2 công cụ này! Mong các cao nhân phân biệt giúp :)

...
  2. DDươngAnh

DDươngAnh Thành viên cấp 1

Direct selection point (Điều hướng điểm đc chọn): Nó sẽ giúp bạn di chuyển các point (điểm).
    Convert point (Biến đổi điểm): Nó giúp bạn biến đổi các điểm để bẻ cong các line (đường thẳng).
    Hi vọng những điều mình nói giúp đk bạn.:-ss
    ntdas thích bài viết này
  3. ntdas

ntdas Mới đăng kí

DDươngAnh bạn cho mình ví dụ được không? với hình vuông có 4 điểm ở 4 góc thì cái nào cũng làm biến dạng nhỉ?
  4. DDươngAnh

DDươngAnh Thành viên cấp 1

ntdas, Khi bạn dùng Convert point, point sẽ đứng yên và xuất hiện 2 đường biểu thị mức độ cong của 2 đg thẳng nối với point:
    Còn khi bạn dùng Direct selection point: point sẽ di chuyển và 2 đường thẳng nối với nó vẫn giữ nguyên trạng thái:
    ntdas thích bài viết này
  5. ntdas

ntdas Mới đăng kí

DDươngAnh mình hiểu rồi, cám ơn bạn nhiều nhé :like:

Ủng hộ diễn đàn