Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sự trăn trở của 1 kẻ lười biếng - Clip gây chấn động về ngành giáo dục

Chủ đề thuộc danh mục 'Đọc báo - Tin nóng hổi' được đăng bởi KeyRoyal007, 22/4/13.

Lượt xem: 7,304

1. KeyRoyal007 Thành viên cấp 2

Học về thuyết lượng tử ánh sáng mà không lắp được bóng đèn thì học làm gì? Học về phương pháp lai phân tích, quy luật di truyền mà trồng một cái cây không lớn nổi thì học làm gì?

Có người muốn làm lập trình viên, đầu bếp nhà hàng, giám đốc ngân hàng, thiết kế thời trang, thậm chí Bộ trưởng Bộ Giáo dục, đâu phải nghề nào cũng cần biết đến phương trình chuyển động? Một kỹ sư vật lý liệu có cần phân tích hình tượng nghệ thuật trong một bài văn hay không? Một nhà văn có cần biết phương trình của một loạt các phản ứng hóa học?

Xem video :

...
  2. Trần Đại Dương

Trần Đại Dương Thành viên cấp 2

chưa xem hết, ấn tượng tốt là nói chuyện rõ ràng, tự tin. Có vẻ đã qua nhiều ngày suy nghĩ, :+1: . Sẽ cố gắng xem hết.
  3. Trần Đại Dương

Trần Đại Dương Thành viên cấp 2

bắt đầu từ phút thứ 30 trở đi, luận điểm bắt đầu hơi vòng vo, lặp lại. Thỉnh thoảng nổi bật lên những điều mới lạ. Nếu được đầu tư 1 cách tử tế, clip này sẽ đầy trên các mặt báo.
  4. Happy Girl

Happy Girl Thành viên cấp 3

bây giờ nó đã đầy trên mặt báo rồi :v
    clip này khổ chủ làm trong vòng 2 tháng đấy các bạn à :v
    htcboy1 thích bài viết này
  5. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

:)) k có lý thuyết cơ bản sao học đc cái cao . Xác suất thống kê là 1 môn mà ai là CEO đều phải giỏi
    Phương Danh thích bài viết này
  6. Người tình của gió

Người tình của gió Thành viên cấp 2

đang xem
    nhưng cảm nhận ban đầu là cực tự tin
    tương lai có thể làm 1 SEO tốt
  7. ifyouloveme

ifyouloveme Thành viên cấp 2

"Có người muốn làm lập trình viên, đầu bếp nhà hàng, giám đốc ngân hàng, thiết kế thời trang, thậm chí Bộ trưởng Bộ Giáo dục, đâu phải nghề nào cũng cần biết đến phương trình chuyển động? Một kỹ sư vật lý liệu có cần phân tích hình tượng nghệ thuật trong một bài văn hay không? Một nhà văn có cần biết phương trình của một loạt các phản ứng hóa học?"

Cũng đúng. Nhưng nếu biết, thì cái đầu sẽ mở mang hơn mà, kiến thức là bao la vô hạn, "học học nữa học mãi" còn gì??
    trungsuper thích bài viết này
  8. Bùi Đình Thành

Bùi Đình Thành Thành viên cấp 1

Có thể đi lại bình thường được ko??
    Run quá sao mà cứ nhún nhún vs lại nói nhiều cái khá vĩ mô
  9. sammie.oppa1996

sammie.oppa1996 Thành viên cấp 1

Mình đã ngồi xem hết! Thực sự là chả có gì sai ở đây cả. Cảm thấy không hề phí một h đồng hồ để nhìn lại cái nền giáo dục nát bét này! Có lẽ anh này nên làm bộ trưởng bộ giáo dục thì hơn.
    Minh Ha thích bài viết này
  10. Q Hưng Phạm

Q Hưng Phạm Thành viên cấp 1

Không phải là công việc của bạn là cần hay không cần.
    Cũng không phải như ai nói rằng giáo dục để con người có một nền tảng kiến thức toàn diện.
    Mà đơn giản là, nó như việc bạn xây nhà cao tầng thì cần phải có một bộ nền móng tốt, nhà như nào thì tùy bạn. Móng như nào là tùy bạn có sự chuẩn bị tốt cho cái nhà đó hay không.
    Học tập kiến thức THPT, là chuẩn bị kiến thức để bạn sẵn sàng tham gia bất cứ ngành nghề nào.
    Giáo dục, không dạy nghề hay chuyên ngành cho các bạn ở tuổi còn nhỏ, họ chỉ chuẩn bị cho sự lựa chọn của bạn mà thôi.
    hoaihuong thích bài viết này
  11. ganac

ganac Thành viên cấp 1

Xem xong thấy mình phí hoài mấy năm tuổi trẻ!
    Happy Girl: Cho mình chút thông tin về cậu này được ko? Lên google mà ko tìm thấy.
    Người tình của gió: nên xem hết clip, hay đó.
    Người tình của gió thích bài viết này
  12. kendyeditor

kendyeditor Mới đăng kí

Thằng này trong nhóm PVQ mà.:(
  13. thanhhuy_

thanhhuy_ Thành viên cấp 3

theo mình thì bạn này đc... nhưng có những thứ bạn nói chưa đúng nếu như bạn nói là các ngành j j đó ko cần tới phương trình chuyển động này nọ thì có thể bạn ko đúng lắm.. nếu bạn nhìn xa hơn 1 tí cao hơn 1 tí thì tất cả những môn tự nhiên ( tạm gọi là như thế, toán, lý, hoá, sinh) thì về sau này nó gần như dính với nhau... ng ta dậy bạn cách suy nghĩ, ng ta dạy bạn cách lập luận để ra 1 phương trình chuyển động, và bạn dự vào cách suy nghĩ đó để làm việc khác chứ ko phải là lấy phương trình chuyển động để làm nghệ thuật... ví dụ như là trong 1 phương trình chuyển động thì có những tham số đã biết bạn cần tìm những cái chưa biết thì ra 1 phương trình... giống như làm phim vậy có những thứ đã có và cần tìm những thứ chưa có để thành 1 bộ phim..
    nói chung là theo mình thì những mộn học ở THPT luyện cho ta những kỹ năng suy luận và những kỹ năng học thuộc. mình thấy hình như là ko có môn nào là thừa cả
    trungsuperDân Tài thích bài viết này.
  14. Dân Tài

Dân Tài Mới đăng kí

về hình thức thì không nên bỏ tay túi quần, vung tay vung chân nhiều quá.
    về nội dung, mình k xem hết, nhưng qua phần giới thiệu, mình nghĩ rằng bạn đã quá tự tin mà xem thường những điều mà bạn cho là không cần thiết đó... còn về mức độ cần thiết như thế nào, thì mỗi người có thể nhận ra theo một cách khác nhau, nhưng thật sự là không thừa. ;)
  15. heoquay.ngon

heoquay.ngon Thành viên cấp 2

phong cách tự tin.. nói tốt ko bị lắp.. nhưng cuối cùng vẫn chỉ là nói (:| để làm dc còn xa lắm
    thanhhuy_ thích bài viết này
  16. Q Hưng Phạm

Q Hưng Phạm Thành viên cấp 1

Nói cho cùng thì nó mới ở lớp 12, khi nhìn những thằng bạn, những con người bên nó lao vào các chuyên ngành khác nhau mà cực khổ vì thiếu kiến thức phổ thông thì nó mới hiểu được.
    Xây dung chi tiết cho một bài nói, đáng khen. Nhưng chưa nghĩ tận
  17. Sơn Tuấn Lâm

Sơn Tuấn Lâm Mới đăng kí

8-| lớp 12 gì mà nc zữ vậy :like:
  18. ganac

ganac Thành viên cấp 1

Mấy bạn chú ý:
    XEM HẾT CLIP RỒI HÃY NHẬN XÉT!
    Mình đã xem hết và rất tâm đắc!
  19. Happy Girl

Happy Girl Thành viên cấp 3

ganac: xin lỗi, bạn ấy k muốn công khai nên mình ko share đc, thông cảm nha :D
  20. ayuhiru

ayuhiru Thành viên cấp 2

bạn này hùng biện quá kinh .. có trí nhớ tốt .. biểu cảm tốt .. điểm nữa là làm clip công phu vãi

Ủng hộ diễn đàn