Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Suy ... diễn về bình hoa

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Thái Nghi, 18/11/14.

Lượt xem: 2,419

1. Thái Nghi Mới đăng kí

Đọc ở đâu đó rằng nếu lật up bình hoa lại sẽ không thể cắm hoa và nếu nhìn xuống dưới sẽ ... không thấy đáy :v
    Mỗi người phải chăng cũng như bình hoa, đã lật, có thể phát huy khả năng dù không tỏa sáng chói lọi cũng giúp cuộc đời thêm một màu sắc hay vẫn còn úp, chờ đợi ai đó lật lên, chờ đợi ai đó phát hiện ra mình ???

...
  2. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

Bác này đang mông lung trong cõi vô thường, bác đang không biết mình là ai, là thứ gì, là cái gì trong cuộc đời đầy chông gai bão tố đã, đang và sẽ vùi vập bác.
    Bác thấy thật nhỏ bé trước sóng gió, bác đang đứng giữa 2 luồng suy nghĩ nên lật hay up cái bình hoa đây. nên bước tới hay dừng lại, nên sống với đúng bản thân hay thu hẹp co cụm lại ẩn mình trong vỏ ốc :D :D ... Em cũng từng như bác.
    Bác nghe em, bước ra ngoài, nếu chưa biết hút thuốc thì mua gói jet, kiếm thêm cái hộp quẹt, bật lên, châm 1 điếu, kéo 1 hơi thật sâu, kéo 3 hơi xong đi kiếm chổ nào sạch sẽ, thêm cái gối. đưa bàn tay phải, lên cái zú bên trái. nắm lại, miệng lẫm bẩm : " Rồi mọi việc sẽ qua..."... rất là dễ chịu. rồi bác sẽ được đưa vào trạng thái mơ hồ, nơi mà 5 giác quan đóng lại, nhưng lại mở ra 1 giác quan khác, bác có thể cảm nhận được dòng đời ngoài kia, sẽ có những luồng thông tin, cảm nhận kích thích đến bộ não giúp bác "nhận thức" rõ hơn về nhân tình thế thái, về đời, về cuộc sống quanh mình để có câu trả lời chính xác.
    Nếu bác đã biết hút thuốc, thì thôi, có 1 cách khác, chạy ù ra tiệm tạp hóa, bán cho con 1 lít rượu đế, hoặc chai votka 750ml... còn dư tiền thối mua thêm gói bim bim. và tiến hành công việc như cũ: kiếm 1 chổ mát mát, lấy cái gối để sẵn đó, mở gói bimbim, nốc chai votka. cạn thì thôi, xong lại đưa tay phải lên nắm bên zú trái. ( hoặc là tay trái nắm zú phải nếu bạn thuộc nhóm người có trái tim nằm bên phải. )
    Cố lên, nếu bạn đều biết hút thuốc, biết uống rượu mà vẫn còn lăn tăn thì theo mình nên kiếm sợi dây cho nó nhanh. hết cách rồi :D :D
    vubaotq, Thái NghiMusiHieu thích bài viết này.
  3. coids

coids Thành viên cấp 2

chuot406 : sao không kết hợp cả hai cái với nhau, làm bi thuốc lào thêm ít rượu rồi lên giường đắp chăn :))
  4. designthanh

designthanh Thành viên cấp 2

ý tưởng trừu tượng quá.
  5. Thái Nghi

Thái Nghi Mới đăng kí

Xin thưa với các bác, em là nữ, làm như bác chuot406 cũng được nhưng mà cái dụ lật ... bên trái thì hơi nặng >< khó quá chắc bỏ qua luôn :3
    vubaotq thích bài viết này
  6. free wind

free wind Thành viên cấp 1

Khoe ngực trá hình =))
    vubaotq thích bài viết này
  7. Thái Nghi

Thái Nghi Mới đăng kí

dạ bởi mẹ em dạy, xấu che tốt khoe, em đẹp em có quyền :3
  8. chuot406

Thái Nghi à, mềnh xin lỗi, ai biết bạn là gái đâu. muh yên tâm đi, với kinh nghiệm hơn 20 năm nghiên cứu về con gái của mình, chả có cái nào nặng đến nỗi mà ko cầm nắm được. cứ đặt tay để lên cái chổ có trái tim mình ấy, nhắm mắt lại, nói thầm 1 câu:.... rồi mọi việc sẽ ổn là được. :D :D :D :D
    p/s: ngon thì up hình khoe lên dey nếu tự tin của mình đẹp, mình chống mắt lên thử xem nó đẹp đến đâu. mình là mình không tin đâu. L-)L-)
    Là Con Gái, Không Nên Nói Những Thứ Mà Mình Không Có. =P~=P~=P~
    p.s: có thể inbox nếu sợ nhiều người nhìn thấy :P:P
    Thái Nghi thích bài viết này
  9. Thái Nghi

Thái Nghi Mới đăng kí

Nếu để chứng minh cho bạn thấy mình phải úp hình như mụ Tưng ah! Có thể thôi :3 Cho xin lại xác bom :))
    Còn về nhan sắc, mình tin là được bạn tin hay không thì tùy :P
    Bình hoa nếu đã up thì khi chưa có người lật lên thì không thể trưng bày được ^^
    P/s: Thanks vì đã khích nhưng tớ không nhích đâu :P
  10. chuot406

Thái Nghi ui, mình chẳng quan tâm nhan sác bạn đâu, hiểu lầm rồi. mình chỉ tò mò với kinh nghiệm nghiên cứu về thể loại này cả đời người của mình ( đến hiện tại...:D) thì nếu đúng như bạn mô tả, nó quả thật rất là thú vị, cực kỳ thú vị.., bạn có quyền cắt khuôn mặt của bạn đi chổ khác, chừa lại " thứ đó" là dc ùi... =P~=P~=P~=P~
    p/s: Bình hoa bản thân nó cũng là 1 tác phẩm nghệ thuật rồi, ko nhất thiết phải có hoa mới trung bày được. Thật chất, người ta triển lảm, tiền mua 1 bình hoa đẹp có thể mua được cả 1 vườn hoa ấy. Mà nếu 100 bình 99 bình đang bình thường, 1 bình được úp đi, thì chiếc bình úp ấy ngoài đẹp, còn độc nữa.
    p/s2: Vẫn mong chờ hy vọng được xem... xem nó có độc đến đâu. x_xx_xx_xx_x
  11. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Hóng, xem ké >:)
  12. free wind

free wind Thành viên cấp 1

Bắt đầu biến chất thành topic xin xem *** rồi. Các thánh chuyển chủ đề đi thôi.
  13. Thái Nghi

Thái Nghi Mới đăng kí

14. chuot406

Thái Nghi à, sống trên đời mà nghe người này, người kia thì làm thế nào cho vừa lòng tất cả dey.
    căn bản là bạn đồ tốt, đẹp lại độc, mình thì kinh nghiệm check lâu năm, xin xem thử, bạn ko cho xem vs lý do này nọ. >:P>:P>:P
    hứ, keo kiệt , bủn xỉn, đẹp mà giấu thì tiêu, Bác Hồ dạy rồi, phàm có cái gì quý, đẹp, phải mang ra cho ngta chiêm ngưỡng mà trầm trồ thán phục. Nếu không thích public thì bạn có thể inbox cho riêng mềnh. j chứ đối vs cái đẹp mình trân trọng lắm...yên tâm :D :D
  15. Thái Nghi

Thái Nghi Mới đăng kí

chuot406 ah! bạn tha cho mình đi!!! cho mình lượm lại xác bom đi! cứ dây dưa thế này khéo bác ad lại tưởng sờ pam đá nick thì khổ :v
  16. chuot406

hết vui rồi :( :(

Ủng hộ diễn đàn