Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

SWF Decompiler - Phần mềm chỉnh sửa các file "*.swf"

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi ILovePhotoshop, 9/1/13.

Lượt xem: 33,476

1. ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

6.0

Bạn nào hay làm Flash thì không thể bỏ qua phần mềm hữu ích này, nó thể dịch ngược 1 file SWF thành file FLA, mình hướng dẫn luôn cách dùng của nó nhé. Đầu tiên các bạn cài đặt nó xong, Copy phần cờ rắc đè lên thư mục cài đặt để cờ rắc. Sau khi đã cài đặt OK, bạn hãy sử dụng trình duyệt Internet Explorer, khi bạn đánh 1 địa chỉ trang web chứa Flash, ví dụ như trang 24h.com.vn chẳng hạn, bạn sẽ thấy trên trang này có rất nhiều banner quảng cáo bằng flash. Bạn chọn như trong hình để mở chương trình Sothink SWF Decompiler
    Chú ý những phần mình khoanh đỏ nhé:
    Sau đó nó sẽ xổ ra tất cả các banner, các bạn có thể Click vào tên của flash mình khoanh đỏ bên trái và xem thử trên phần mình khoanh đỏ bên phải, nếu bạn không muốn download cái flash nào về thì bỏ dấu kiểm chọn đi nhé:
    Phần Save to: là đường link chứa thư mục mà khi bạn nhấn Save nó sẽ lưu những Flash này về,
    Giờ đến lượt dịch ngược file *.swf thành *.fla sau khi bạn đã save chúng về bạn vào thư mục chứa trong trên máy tính bạn click chuột phải vào file flash bạn muốn dịch ngược, chọn: (bạn có thể chọn: Convert to FLA để convert luôn hoặc chọn Sothink SWF Decompiler để mở ra nhiều tùy chỉnh chọn lựa).

Các bạn có thể vào trang web: http://www.sothink.com/ để tìm hiểu đầy đủ tính năng và cách sử dụng của phần mềm tuyệt vời này nhé.

Download:

Code:
    http://hotfile.com/dl/148441396/756d5ab/aloflash.com.Sothink.SWF.Decompiler.6.0.612.rar.html
    Bản 6.4 Full: https://hotfile.com/dl/154635090 ... Build_3450.rar.html
    https://hotfile.com/dl/182489084/7470103/aloflash.com.Sothink.SWF.Decompiler.6.0.612.rar.html

Hướng dẫn bằng Video :
    Chúc các bạn thành công.
    Sưu tầm : Aloflash

...
    vOz_James, Phạm Hữu Dư, pitlamgi2 người khác thích bài viết này.
  2. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Tìm mãi mới ra :))
  3. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

ILovePhotoshop thích bài viết này
  4. pitlamgi

pitlamgi Banned

2 phần mềm này ổn đó :-bd

làm web thôi :D
  5. ILovePhotoshop

Minh có đề cập đến vấn đề cách làm thủ công đó bác,nhưng nhìu mem chả biết code là cái mô tê gì,nên cho phần mềm ăn sẵn cho khoẻ hj .
    pitlamgi thích bài viết này
  6. dwarfkute

dwarfkute Thành viên cấp 2

Minh hoi ngu ty, convert nguoc lai roi mo ra co con AS o trong khong ban? Cai len ma khong dung y cua minh go bo di ngai lem, minh cung rat thich flash
  7. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Cũng đang muốn vọc Flash cơ mà lại cần biết về code cũng ngại ghê. Bác có tài liệu gì hông Mình cũng thích mảng này
  8. dwarfkute

Xem cai AS 2.0 va 3.0 dai muon khoc luon, cha buon doc ban ah (cho du rat thich), hic
  9. Gooner Designer

AS là gì bác em chưa tìm hiểu cái này nên 1 số từ không biết
  10. dwarfkute

La action script ay, chinh la cai code viet cho flash ay, ngay truoc con di hoc cha dc hoc flash, gio moi biet de thiet ke 1 cai flash cha don gian chut nao bac ah, vi dung code giam dung luong file rat nhieu va hieu ung cho flash cung da dang hon, tiec la minh khong co ai chi, xem tut tren youtube thi toan tieng anh cha hieu met gi
    tranbien thích bài viết này
  11. Gooner Designer

Cũng thích cái này định vọc nhưng cso vẻ khó quá nhỉ. nản ghê. nói chung tự học chắc không ổn. mà sao bác viết chửng có dấu má gì thế
  12. dwarfkute

Viết cho nhanh ấy mà, ng VN mình đọc hiểu có sao đâu
  13. ILovePhotoshop

dịch ngược file *.swf thành *.fla sau khi bạn đã save chúng về bạn vào thư mục chứa trong trên máy tính bạn click chuột phải vào file flash bạn muốn dịch ngược, chọn: (bạn có thể chọn: Convert to FLA để convert luôn hoặc chọn Sothink SWF Decompiler để mở ra nhiều tùy chỉnh chọn lựa

14. Anti-Plus

Anti-Plus Mới đăng kí

Mình thấy Sothink SWF Decompiler mới nhất là phiên bản 7.x mà bạn
  15. ILovePhotoshop

uhm,tại 4rum ít sử dụng flash nhiều nên mình cũng ko update theo phiên bản .Thank bạn
  16. SITUVN

SITUVN Thành viên cấp 2

Phần mềm này thì mình đã biết cách đây khá lâu rồi, cùng với nó chính là Sothink SWF Quicker chuyên dụng để chỉnh sửa tập tin SWF trực tiếp. Hiện máy đang cài cái này.
    Nhưng hạn chế là nó không hỗ trợ Unicode, các đối tượng text và các ActionScript không viết kí tự Unicode được.
    SITUVN
    ILovePhotoshop(deleted user) thích bài viết này.
  17. ILovePhotoshop

uk .nhưng mà hay mà :D
  18. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

làm web flash thì mới cần code action cript, làm banner thì cũng chỉ cần duy nhất cái code add link, còn thông thường làm phim hoạt hình flash thì không cần phải biết code làm gì chỉ cần quản lý tốt frame là được.
    Gooner Designer thích bài viết này
  19. Gooner Designer

Với sự phát triển của html hiện này thì các nhà thiết kế cũng giảm sử dụng flash trên web nhiều rồi. nó làm giảm tốc độ. Mình cũng thích học nhưng máy lởm quá. cần dầu tư thêm. ^^
    nickydao thích bài viết này
  20. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Đúng rồi dự đoán vài năm nữa web flash sẽ bị tuyệt chủng thay vào đó là html 5
    Gooner Designer thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn