Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tắc đường tại Hồ Gươm do fan Kpop "bủa vây" đón thần tượng

Chủ đề thuộc danh mục 'Đọc báo - Tin nóng hổi' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 5/2/13.

Lượt xem: 6,155

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

( Dân trí) - Chiều nay (4/2), được tin đoàn làm phim Running Man tới Hà Nội thực hiện một số cảnh quay, hàng ngàn bạn trẻ đã tổ chức cuộc "lùng sục" quy mô lớn trên khu vực phố cổ để tìm bóng dáng của những anh chàng đẹp trai Hàn Quốc.

Trong suốt buổi sáng và trưa nay, hàng ngàn fan đã chia nhau ra tìm khắp khu vực phố cổ để tìm gặp dàn diễn viên Running Man. Phải tới 14h, điểm đến của nhóm làm phim mới được xác định là Nhà hát múa rối Việt Nam. Các fan ngay lập tức đổ về tập trung trước khu vực Nhà hát, sát bên hồ Gươm.

Chỉ sau 30 phút, khu vực quanh hồ đã bị lượng lớn fan bủa vây, gây ùn tắc giao thông khá nghiêm trọng. Lực lượng công an giao thông, cảnh sát khu vực đã phải rất vất vả để ổn định trật tự. Dù vậy, các phương tiện giao thông vẫn không thể vượt qua khu vực ùn tắc với lượng người đổ về ngày một đông hơn.

Không chỉ gây ùn tắc giao thông, các bạn trẻ còn liên tục hô vang tên thần tượng, gây ồn ào, náo động cả một góc phố. Cá biệt, những fan "cuồng" nhất còn leo trèo lên nóc xe ô tô, cột điện... để săn tìm thần tượng.

Cảnh tượng fan Việt "bủa vây" sao Hàn khiến cho không ít người hốt hoảng vì không hiểu chuyện gì đang diễn ra. Du khách nước ngoài cũng tò mò không kém. Nhiều người dù không phải fan cũng dừng phương tiện giao thông để theo dõi sự việc khiến cho quãng đường ùn tắc càng kéo dài thêm.

Running Man là seri truyền hình thực tế của Hàn Quốc được nhiều người trên thế giới hâm mộ. Đây là một phần trong tổng thể chương trình Good Sunday của kênh truyền hình SBS, Hàn Quốc.

Được phát sóng lần đầu tiên vào ngày 11/7/2010, nội dung chương trình là các MC và khách mời cùng chơi trò chơi và làm nhiệm vụ, nếu thắng sẽ không phải chịu phạt.

Với phong cách hài hước, show truyền hình thực tế này thu hút khán giả bằng những tình huống oái oăm, gây cười do các thành viên tham gia thực hiện. MC cùng các thành viên và khách mời là những ngôi sao nổi tiếng của Hàn Quốc sẽ thực hiện những chuyến đi khám phá những địa điểm thú vị ở Hàn Quốc và trên thế giới.

Một số hình ảnh về không khí cuồng nhiệt chờ thần tượng của bạn trẻ

Hồi hộp ngóng đợi thần tượng với đủ loại phương tiện quay phim, chụp ảnh​
    Mang theo biểu ngữ cổ động​
    Hàng ngàn fan bủa vây khu vực Nhà hát múa rối, sát bên hồ Gươm​
    Leo treo lên các phương tiện, cột điện, cây cối để ngóng cho rõ​
    Lực lượng bảo vệ, an ninh làm việc vất vả​
    Săn ảnh​
    Fan bám đuổi những chiếc xe "nghi" chở sao Hàn​
    Giao thông ùn tắc vì lượng lớn fan Kpop đứng đợi và chào đón thần tượng.​
    Hào hứng khoe ảnh chụp thần tượng​
    Nguồn: Dân Trí

Bổ sung clip

...
  2. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Chưa thấy phóng viên chộp được cảnh nào mà tương tự như anh Cuồng năm ngoái.
  3. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Xem đúng kiểu Walking Dead hay Resident Evil ý nhỏ =.=
    anbi1805, quynhkt27Trần Thành Lợi thích bài viết này.
  4. sammie.oppa1996

sammie.oppa1996 Thành viên cấp 1

Trời ơi, tiếc là hôm đó phải đi học không thì mình cũng phải đi để xem! :P Chưa bao h nghĩ chương trình này lại được quay ở VN mà còn sát Tết như thế này! :))
  5. Đậu xanh

Đậu xanh Mới đăng kí

đc lên kìa hình =)
  6. quynhkt27

quynhkt27 Thành viên cấp 1

Chuẩn! như walking dead, nhảm nhí :3 bọn này làm người ta nhìn 1 mặt khác chứ cuồng thì đc cái cờ hó gì _._"
    Nguyễn Tất Thắngtrannhan thích bài viết này.
  7. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Kpop cũng giống như thuốc phiện, nên cấm.
    quynhkt27trannhan thích bài viết này.
  8. devil

devil Mới đăng kí

nhìn sợ vật #:-sthế này ô tô có muốn ra cũng không ra nổi
  9. trannhan

trannhan Mới đăng kí

thằng hàn quốc là ng, dân VN mình cũng là ng tại sao lại phải cuồng loạn chờ chực như sùng bái nó thế. Nhìn cảnh đó mình cứ nghĩ đến bầy cún con nhà mình đòi ăn, cầm thố cơm đi đâu là cả bầy nó chạy theo đến đó. Nhục nhã quá...
  10. Gany

Gany Thành viên cấp 1

Nhỳn fan cuồng mà thấy ngại cho dân Việt Nam mình gê ... Hâm mộ thỳ cũng vừa pải thôu làm zỳ mà pải làm đến thế ... Thay vào đóa sao tụi này k ngĩ đến gia đình mình nhiều hơn nhỉ @@ ...
    trannhan thích bài viết này
  11. mjnhzang

mjnhzang Thành viên cấp 1

hờ..rảnh ghê nhi..:-?
    trannhan thích bài viết này
  12. trannhan

trannhan Mới đăng kí

dân Việt mình ko hơn mấy thằng dở dở ương ương trai ko ra trai gái ko ra gái đó hay sao vậy bạn, sao mà cứ phải xoắn xít lấy nó thế
  13. Ty heo

Ty heo Mới đăng kí

vấn đề này hok liên quan đến gia đình nhen bạn!!! anh hùng bàn phím nhìu thế nhỉ? thích hay không thích là quyền của mỗi người
  14. Ty heo

Ty heo Mới đăng kí

bạn bik running man là gì không mà dám nhận xét người ta là "dân Việt mình ko hơn mấy thằng dở dở ương ương trai ko ra trai gái ko ra gái đó hay sao vậy bạn"
  15. Ty heo

Ty heo Mới đăng kí

bạn nói vậy bạn thuộc giống gì thế ? sao may anh add de may thể loại này bình luận vô văn hóa thế a?
  16. trannhan

trannhan Mới đăng kí

Đọc cho kỹ từng chữ của mình đi bạn. TUI LÀ NG VIỆT NAM
    Bạn nói mình vô văn hóa???vậy bạn chỉ cho mình chỗ nào nào
    nói thật mình đã dùng lời hơi nặng, nhưng bạn nghĩ xem có phải fan cuồng đã tự hạ cái giá trị của người Việt mình để chạy theo hàn quốc ko???

running man là gì thì mình cũng mặc kệ ko quan tâm. Cái mình quan tâm là gia đình mình, công việc của mình, bạn bè của mình. Cái gì liên quan bọn tàu thâm với văn hóa hàn quốc là mình ghét, thế thôi. Xin lỗi nếu mình có đụng chạm gì đến bạn và mọi người. Và mình cũng dừng ở đây ko tranh luận gì nữa
  17. vinhphuongtu

vinhphuongtu Thành viên cấp 1

hahaha. đã thấy 1 tín đồ trong này. đụng vào thần tượng của họ thì họ có mà liều sống liều chết để bảo vệ thôi.
  18. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Minh rất thích âm nhạc, hâm mộ 1 số nhóm nhưng ko đến nỗi cuồng và ko bao giờ biện hộ cho họ để chống lại những lời trỉ trích từ kẻ khác nên mình xin hỏi 1 câu rất ngu:
    Cho hỏi tại sao họ có thể cuồng ? Vì sao họ sẵn sàng đánh đổi tất cả vì 1 người ko quen biết mà chỉ thấy trên tivi, liệu họ có biết tính cách thật sự của những con người đó ?
    ngminhtuan thích bài viết này
  19. Ty heo

Ty heo Mới đăng kí

bạn nói không tranh luận nữa thì mình chẳng ý kiến!!! " Nhìn cảnh đó mình cứ nghĩ đến bầy cún con nhà mình đòi ăn, cầm thố cơm đi đâu là cả bầy nó chạy theo đến đó. Nhục nhã quá..." bạn nói bạn là người việt nam mà đi nói những người khác như thế thì phải chăng bạn cũng dg hạ thấp giá trị bản thân mình đấy... họ cũng là người việt nam mà!!! làm ách tắc đường thì không đúng nhưng đâu đến mức nói chuyện kiểu đó bạn nhỉ!! chào thân ái !!! p/s: mình cũng xl vì hơi nóng tính ^^

20. Ty heo

Ty heo Mới đăng kí

trước khi nói anh tìm hiểu kỹ đi ạ !!! running man la tv show hok phải kpop hay idol đâu ạ!!! "vì toàn thấy trên tivi nên phải đi nhìn đấy ạ!!! " sai thì đáng nói nhưng quơ đũa cả nắm thì có là đúng không ạ! em còn nhỏ nên nếu nói gì phật ý anh mong anh bỏ qua ạ!

Ủng hộ diễn đàn