Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tác phẩm Blend màu đầu tay (xin chém em từ từ thôi ạ ^^)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Dane Ho, 25/1/13.

Lượt xem: 1,993

1. Dane Ho Mới đăng kí

Chào mọi người, mình chỉ mới tự học photoshop được cỡ 1 tháng nên rất yếu tay nghề. Mọi người góp ý hộ mình nha. Cám ơn mọi người trước ạ :P (dù biết có thể bị chê te tua tơi tả tàn tạ hoa lá :-s)

Đây là ảnh gốc:

Còn đây là ảnh đã blend ạ

...
  2. TuanTK

TuanTK Thành viên cấp 1

Ảnh gốc đẹp hơn bác ạ :P ảnh bác blend xong nhìn bệt bệt màu, nhìn mất chất quá, sorry vì em ném gạch bác
    Dane Ho thích bài viết này
  3. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Chính xác :)
  4. Võ Trần Chí

Võ Trần Chí Thành viên cấp 2

Hình như bác blend xong màu nó nhợt nhợt thì phải :D
  5. Dane Ho

Dane Ho Mới đăng kí

Đua đòi blend màu vintage ạ #:-s. Thế có bác nào có thể giúp mình cái ý kiến xem blend màu nào (xanh, đỏ, hồng, tím ... gì đó) thì nên không ạ?
  6. huanco.k7a

huanco.k7a Thành viên cấp 1

Những ảnh như thế này thì blend làm gì hả b?
  7. Minh Quang

Minh Quang Thành viên cấp 3

Tặng cho bác 1 cục gạch :D, mod tối hù :D
  8. banhxeozz

banhxeozz Thành viên cấp 1

Trong pic này thấy có quá nhiều thứ tranh chấp với mod quá, e nghĩ bác nên làm mờ hậu cảnh đi (nhân đôi layer=>filter=>blue=>lens blur r tạo mask cho layer đó, xóa đi những phần k cần làm mờ. Cái này phòng khi bác chưa biết thôi :D), xử lí mod lại nữa. R bác blend sau.
    Pic bác làm giống bị ám màu hơn, với cả mặt mod sau blend nhìn nhợt như bệnh mới dậy á :P

Ủng hộ diễn đàn