Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tác phẩm đầu tiên của em - Newbie

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Lightroom' được đăng bởi Bot DK, 8/8/13.

Lượt xem: 1,930

1. Bot DK Mới đăng kí

Tình hình là em vừa download LR từ 4rum về nghịch tí, học hỏi kinh nghiệm từ các đàn anh, đàn chị, đàn...
    Đây là tác phẩm đầu tiên của em, các ace gạch đá thoải mái cho em xây nhà nhé.
    Before

After

Sẵn đây em cũng muốn hỏi các bác, trong pic trên em thấy mẫu hơi chìm, làm sao cho mẫu nỗi lên so với background đây?
    Tks all:-bd

...
    Mrhoangpro thích bài viết này
  2. Mrhoangpro

Mrhoangpro Thành viên cấp 2

mình thấy là sau khi blend bạn lên dùng mask để da mẫu k quá biến màu...
    ảnh rất mịn
  3. Ma Đình Thiệp

Ma Đình Thiệp Thành viên cấp 2

thêm nữa là chưa có bố cục rõ ràng bạn ạ ^^ ví dụ bạn có thể làm tối mờ xung quanh để làm nổi bật cô gái ^^ đối với 1 bức ảnh có tính nhẹ nhàng và đơn mẫu thế này thì cũng khá hợp
  4. Thanh Niên Có Tài

Thanh Niên Có Tài Thành viên cấp 1

ảnh to load lâu vãi bác...
  5. huysony

huysony Thành viên cấp 1

Blend tone màu nì nhìn nóng nực quá bạn ơi, giảm saturation xuống cho màu dịu bớt là được :)
  6. mr.btg07

mr.btg07 Thành viên cấp 2

Đang gió to lạnh voãi mà xem hình nóng toát cả mồ hôi :))

Ủng hộ diễn đàn