Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tác phẩm Typo đầu tay của em

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi Nguyễn Hoàng Hải, 6/5/13.

Lượt xem: 4,079

1. Nguyễn Hoàng Hải Mới đăng kí

Dạo này em mới tập tọe làm mấy tấm Typography, up lên xin ý kiến mấy bác, các bác chém nhẹ tay thui nhé:">

I'm Batman:
    Summer time:
    A litle of myself

...
    Cáo Điên, BKV, kenvn979 người khác thích bài viết này.
  2. Tùng Béo

Tùng Béo Thành viên cấp 1

:like: tấm cuối :)
  3. Des Matsuken

Des Matsuken Thành viên cấp 2

thích tấm đầu và tấm cuối, tấm thứ 2 ko có gì đặc sắc lắm .____."
  4. kaizen nguyễn

kaizen nguyễn Thành viên cấp 2

tấm cuối..tấm đầu thấy chữ vẫn chưa ổn :)
  5. 7Color

7Color Mới đăng kí

- Thích tấm đầu và cuối nhưng mùh có vẻ chữ No Money được tách ra để chèn future và designer vô, chưa hợp lý thì phải. Mình thấy vậy! :)
  6. megathuan

megathuan Thành viên cấp 2

tấm 1 : ổn , kô ý kiến ^^

tấm 2 : background chưa nổi và phối màu text chưa hợp :D

tấm 3 : background ổn mà ghép chữ còn lung tung wá :D
  7. toiyeuemnhieu

toiyeuemnhieu Thành viên cấp 1

Cái cuối làm mình liên tưởng đến nhóm nhạc Super Junior, dù cho đã thêm chữ Not!
  8. J.P.LONG

J.P.LONG Mới đăng kí

Tấm 1 :góp ý là cái nền nên chọn bộ đồ của Bat ngay khúc cơ bụng.làm nền sẽ tạo khí thế hơn là background hiện giờ.
    Tấm 2: còn rời rạc quá.Có thể thích kiểu vintage màu đơn giản nhưng cái này bị đơn điệu.Bạn thử kiếm 1 cái gì liên kết nó lại xem.
    Tấm 3 : Ổn nhất.Nghĩ là khúc dưới chỗ tên Nguyen Hoang hai nên keo dài ra nữa thì bố cục cân hơn.

Thân.
    Nguyễn Hoàng Hải thích bài viết này
  9. Nguyễn Hoàng Hải

Nguyễn Hoàng Hải Mới đăng kí

cảm ơn mọi người đã cho ý kiến, em sẽ nghiên cứu chỉnh sửa thử
    ps: toiyeuemnhieu thì mình cố tình làm thế mà :))
  10. chanlekyuen

chanlekyuen Thành viên cấp 2

Mình thích tấm đầu :P
    Tấm cuối cũng hơi thích như text lộn xộn :D
  11. Pham Hong Tai

Pham Hong Tai Thành viên cấp 1

Thấy nhiều bạn chọn chữ tiếng Anh để làm Typo nhỉ. Thực sự để làm Typo thì tiếng Việt khó hơn rất nhiều vì có dấu khá rườm rà.
  12. ZET168

ZET168 Thành viên cấp 2

Tấm batman là ý tưởng tốt nhất (mấy tấm kia đã từng có hình giống vậy) tuy nhiên bố cục chưa ổn. Thêm nền sau sẽ làm đầy hơn
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn