Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tài Liệu] Bảng Phím tắt tổng hợp ( Photoshop Shortcut ) có tiếng việt giúp nhanh chóng sử dụng Pts

Chủ đề thuộc danh mục 'Photoshop Tutorials - Hướng dẫn Photoshop' được đăng bởi baobinh152, 1/3/13.

Lượt xem: 75,504

1. baobinh152 Thành viên cấp 1

Photoshop Shortcut
    Đây là bảng các phím tắt dùng nhanh trong Photoshop tổng hợp khá đầy đủ và có tiếng việt dịch cho các bạn dễ hiểu do mình làm hồi trk. tự nhiên hnay nhớ ra ^^ Share cho các bạn -
    các bạn download và in ra Khổ A3 nhé . In ra dán góc tường cho bạn nào cần .
    Tải về tại đây
    [LOCK]http://www.mediafire.com/view/?18q0a74xv8s1juc[/LOCK]

Ngoài ra có thể vào box font ủng hộ mình
    http://forum.vietdesigner.net/threads/tong-hop-cac-font-viet-hoa-hot-chuan-cap-nhat-hang-ngay-rockwell-helvetica-quicksand-sheila.10198/

...
    dunglex, Phước Nhân ENKILOUS, TieuDao22 người khác thích bài viết này.
  2. Gió LR

Gió LR Thành viên cấp 1

Thank for share, giúp ích được nhiều cho Newbie ^^ nhưng mình thích vừa xem tut vừa học từng phím tắt hơn :) học từ cái căn bản :D
  3. Nguyễn Duy Hiếu

Nguyễn Duy Hiếu Thành viên cấp 2

Cung Hay day ban vote
  4. ngminhtuan

ngminhtuan Mới đăng kí

Đẹp vậy bác =D>
    Làm hộ em cái bảng tuần hoàn với :D
  5. Turtle bunny ears

Turtle bunny ears Thành viên cấp 2

Rất hữu ích bác ạ B-) :+1:
  6. manhtuong94bk

manhtuong94bk Thành viên cấp 1

:D hay đó
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Thật sự mấy cái này bản thân mình học có lẽ 10 năm cũng ko nhớ luôn :-ss tại nhiều chữ nên lười và khó ghi vào óc lắm, mình toàn cứ thực hành nhiều thế là nhớ nút >:)
    Chứ hơi đâu mà học là à nút V là move tool, nút L là lasso tool, học từng cái như thế lâu nhớ, thực hành luôn vừa lên tay vừa dễ nhớ.. quan điểm cá nhân :D
    Nguyễn Duy Hiếu thích bài viết này
  8. baobinh152

baobinh152 Thành viên cấp 1

đấy là phương pháp học của bạn thôi :) còn đây là bảng ghi nhớ . đôi lúc ko nhớ mình cần gì hay tìm ở đâu thì nhìn vào đây có thể sẽ giúp ích . hoặc những nút như mở file mới bt ấn bằng chuột thì giò quen tay ấn ctrl+N . dần tạo thói quen . chứ dùng cái này để học thuộc thì là dùng sai chức năng và mục đích của mình làm ra rồi .
    Luffy Mũ Rơm, SunĐoilơ ViệtDesigner thích bài viết này.
  9. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Mình cũng nghĩ thế, mà bonus 1 cách mở file lần đầu cho nhanh đó là click đúp vào nền pts :D chứ ấn ctrl + n phím hơi xa.
  10. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Cái này của bạn mình nhìn thấy cũng đã lâu rồi tuy nhiên nghĩ mình mấy cái này chắc mọi người cũng biết nhiều và mình nhìn thấy thì mọi người cũng chắc sẽ biết nên không muốn mang lên. ^^. mình cũng cso 1 cái hình như đã có người up rồi thì phải nói chung là thành viên nhiều vậy ai mà nhớ nổi. ^^.
    Luffy Mũ Rơm, thanhmaikmt, valentive12 người khác thích bài viết này.
  11. duykhanhxdop

duykhanhxdop Thành viên cấp 2

CHUẨN MEN LUÔN Á....>:D<
  12. baobinh152

baobinh152 Thành viên cấp 1

mình sắp xếp theo quy cách làm việc - như file - tool - layer - edit . ví như bạn nào đang làm việc với phần layer thì có thể nhìn ngay vào phần layer trên bảng để biết các phím tắt dùng trong layer - ngoài ra còn có tiếng việt - rất dễ hiểu công dụng chứ k phải lần mò .
  13. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

. cái này mình lấy trên mạng về, của bạn tự làm hả. o oh oh
  14. phuc543222

phuc543222 Mới đăng kí

rất hữu ích
  15. thanhmaikmt

thanhmaikmt Thành viên cấp 2

HAY CHO MEM mới mò mẫm nè
  16. virgoking

virgoking Mới đăng kí

Cám ơn chủ thớt nhiều, đã down về, mai đi in :D
  17. chungxitrum

chungxitrum Thành viên cấp 2

đánh dấu cái để xài từ từ, thank thớt
  18. thanhieu

thanhieu Mới đăng kí

rất hay cảm ơn bạn nhiều
  19. Conmeoden

Conmeoden Thành viên cấp 3

Mấy cái này thấy nhìu rồi nhưng mà bảng của thớt thấy dễ hiểu hơn, dùng làm tài liệu giảng dạy cũng đc, thanks thớt nhìu lắm nha :)
  20. Sun

Sun Mới đăng kí

đã đọc qua và thầy bảng phím tắt này khá là tốt cho những bạn mới học :)
    góp ý một chút thôi là lệnh feather thì từ bản cs5 trở đi phím tắt là shift f6 :) hồi đầu tiên mình chuyển sang cs5 ấn ctrl alt D hoài ko được, tưởng shop hỏng nên giờ nhớ mãi :))
    bum90vOz_James thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn