Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tại sao máy Canon G9 của mình chụp ảnh không nét nữa ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Xuân Tráng, 23/7/13.

Lượt xem: 3,331

1. Xuân Tráng Mới đăng kí

Hôm trước mình đi chụp ảnh thì thấy ảnh của mình bị lỗi. Trong cùng 1 bức ảnh thì phía bên phải nét hơn bên trái. Các bạn giải thích và cho mình lời khuyên với. Đây là bức ảnh mình chụp.

...
  2. hakhanhbk2008

hakhanhbk2008 Thành viên cấp 2

oh yeah, bạn thử khép khẩu lại hết cỡ xem,nếu khép khẩu lại hết cỡ mà nó đỡ hoặc giảm hẳn tình trạng trên thì là do bị lệch kính trên lens hoặc là do bị lệch focus, cả 2 cái đó sửa thì phải mang ra thợ và mất tầm 300k đó,trước có 1 em canon siêu zoom cũng bị thế sửa xong là đc, nhưng mà sửa xong mở khẩu hết cỡ bên trái vẫn còn hơi mờ mờ tí nên bán rồi :D
    Xuân Tráng thích bài viết này
  3. hakhanhbk2008

Như trên hình bạn có thể thấy nó focus vào điểm ko phải ở giữa ,đó là bị lệch focus,thợ họ tháo ra chỉnh tí là xong thôi
  4. Xuân Tráng

Xuân Tráng Mới đăng kí

Cảm ơn bạn nhé. Mình đang cần gấp để chụp nên chưa mang tới thợ được. Bạn có cách nào để vẫn có thể chụp được những bức ảnh tốt với máy này không vậy ?
  5. hakhanhbk2008

Như mình nói ở trên thì bạn thử chuyển qua chế độ AV rồi khép khẩu lại tầm từ f 5.6 trở lên xem có bị nhiều như thế nữa ko,nếu đỡ thì chấp nhận chụp với điều kiện đủ sáng và khép nhỏ khẩu lại đợi đến khi rảnh thì đi sửa,nếu mà khép nhỏ lại cũng ko đỡ nhiều thì có thể bị nặng quá rồi thì chỉ còn cách đi sửa thôi
    Xuân Tráng thích bài viết này
  6. Xuân Tráng

Xuân Tráng Mới đăng kí

Cảm ơn bạn nhiều !!!

Ủng hộ diễn đàn