Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tại sao wacom không có pressure ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Jou, 6/10/13.

Lượt xem: 3,175

1. Jou Mới đăng kí

Chào mọi người.
    Em dùng wacom Genius i405 hơn 2 năm rồi và gần đây em mới phát hiện: Từ lúc mua về tới giờ, wacom của em...không có pressure :|
    Em đã tìm hiểu rất nhiều trên gu gồ r nhưng không có ai bị trường hợp giống em. Em đã thử mò vào control panel này nọ lọ chai để xem có chỉnh được gì không nhưng..vô ích T.T

Nếu ai biết được cách chỉnh thì giúp em với ạh! :"D
    Em cảm ơn! :"D

P/s: em xài wacom đó h toàn gắm vào cổng usb r xài luôn chứ k cài đặt driver gì cả, k biết có ảnh hưởng gì ko..

...
  2. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Chưa cài driver thi máy chỉ nhận dạng wacom như là chuột thôi, nên không có pressure đâu.
    Jou thích bài viết này
  3. Jou

Jou Mới đăng kí

Dạ em cảm ơn :"D
  4. hoaipham

hoaipham Mới đăng kí

:> Genius i405 là tablet (bảng vẽ) chứ ko phải Wacom nghe.
    Cài driver của Genius cũng nhanh chóng thui.
    Jou thích bài viết này
  5. Jou

Jou Mới đăng kí

hoaipham: Eo T.T Trc h e ko biết cứ gọi chung chung là waccom~ T.T Cám ơn a ! ^^
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn