Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tầm 4~5 triệu có thể mua được máy chụp hình làm mờ hậu cảnh ko?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Mr.Huy, 23/3/13.

Lượt xem: 7,239

1. Mr.Huy Mới đăng kí

Hj tình hình mình mún hỏi máy chụp hình tầm 5tr làm mở hậu cảnh & chủ thể được ko? làm mờ bằng photoshop ko đẹp

...
    Ivan Huỳnh thích bài viết này
  2. zokro

zokro Thành viên cấp 1

mình cũng từng như bạn lúc trước :) lúc trước mình mua nikon D40 2nd, và tậu đc con lens MF 50 1.8 serie E hiền thọi :D chịu khó xoay vặn thì quá good :) tầm tiền bạn dư mua nha
    namura502 thích bài viết này
  3. Mr.Huy

Mr.Huy Mới đăng kí

vậy máy có mờ hậu cảnh vậy nhiu tiền bạn
  4. zokro

zokro Thành viên cấp 1

máy đó xoá phông đó bạn hiền :)
  5. mosfly

mosfly Thành viên cấp 2

bạn mua ở đâu mà rẻ vây @@ d40 +50 1.8 mà có từng đó hả
  6. Mr.Huy

Mr.Huy Mới đăng kí

Có máy nhỏ nhỏ nào mờ dc ko bạn, máy đó bự wá à
  7. zokro

zokro Thành viên cấp 1

mình mua trên 5s cách đây đúng 1 năm đó bạn mosfly. lúc mua cả bộ D40 10k shoot + lens đầu bò 35 70 MF + lens AFs 24 85 (sau phát hiện là lens sơn lại >.<) tổng thiệt hại 5tr5 :)
    sau bán lens đầu bò mua 50 series e bằng giá!
    mosfly thích bài viết này
  8. mosfly

mosfly Thành viên cấp 2

bạn xem con cyber-shot WX50 của sony kìa,mình củng thấy quảng cáo xoá phong thui chư củng ko biết thế nào ^^
  9. Lê Quốc Minh

Lê Quốc Minh Thành viên cấp 2

chính bạn zorko đã nói rùi đó, muốn xóa phông được là nhờ có lens, mà lens 50 1.8 là lens rẻ nhất mà có thể xóa phông tốt nhất trong tầm tiền đó rùi đó, thế nên bạn cứ mua một bộ như bạn zorko nói hoặc làm một bộ Canon 400D tầm 3tr5 cùng 1 lens m42 pentacon 50 1.8 tầm 400k (tất cả là 2nd nhé) là tha hồ xóa phông tung hoành rùi đó :D
    Pham HungTwo thích bài viết này.
  10. Hoàng Anh Tuấn

Hoàng Anh Tuấn Thành viên cấp 1

Mình dùng compact mà làm mờ vô tư, do mình chỉnh 1 vài chức năng trên máy thôi, còn dùng dslr thì chủ yếu do lens thôi bạn ạ
  11. Mr.Huy

Mr.Huy Mới đăng kí

khó hiểu nhỉ
  12. Phạm Hưng

Phạm Hưng Thành viên cấp 2

bác ơi cho em hỏi :D ra shop mua máy 2nd liệu có hay vớ phải máy lởm k ạ? :-s em cũng đang muốn mua 1 cái nhưng chưa biết gì về máy móc, sợ ra xúc bừa r` vứt đi thì khổ :-ss
    Lê Quốc Minh thích bài viết này
  13. La Diable

La Diable Thành viên cấp 1

Nói thật là tầm 4~5tr mà vừa mua body dslr vừa lens thì thực sự rất là bí
    Với nikon thì bạn có thể bắt đầu với d40, cố gắng thêm chút $$$ nữa để mua 50 f1.8 af hoặc serie e như mấy bạn trên đã nói
  14. Lê Quốc Minh

Lê Quốc Minh Thành viên cấp 2

Không sợ đâu bác, bác cứ lên xóm nhiếp ảnh mà tìm, vừa rẻ vừa an tâm:D ae trên đó lại nhiệt tình, mà máy ảnh nó kô như đt, khó luộc đồ lắm, chỉ có máy đã sửa hay chưa thôi, mà sửa cũng đắt nên yên tâm thôi:D
  15. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Cái gì thế này!
    Câu nào cũng phải chèn thêm chữ có Mờ đước không!
    Bạn bị cuồng làm mờ hậu cảnh ak :-s
  16. olala211

olala211 Thành viên cấp 1

sony a100 + kit tầm 4,5 triệu đó, nhưng nhà mình ít chơi sony thật.
    ko thì điện thoại di động mà quất thôi
  17. Híu

Híu Mới đăng kí

mình ngĩ thì bạn nên tìm hiểu kỹ về các máy DSLR rồi hãy quyết định mua
  18. HạVũ

HạVũ Thành viên cấp 1

Dạo này muốn tìm 1 con ống xóa phông lấy nét tay cho nó rẻ mà k biết tìm ở đâu. Ai biết cửa hàng nào bán k nhỉ? Ở SG nhé.
  19. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Chắc bạn ấy chuyên chụp ảnh cho teen
    Leo_Gió thích bài viết này
  20. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Hội những người phát cuồng vì Defocus :v

Ủng hộ diễn đàn