Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tâm sự] Cuộc sống của một người con gái thích làm Photographer

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Invisible Universe, 22/7/14.

Lượt xem: 8,504

1. Invisible Universe Thành viên cấp 3

Xin chào các bạn và những designer giỏi nhất mình từng gặp !

Hôm nay mình lập topic này rảnh rỗi, ngồi viết vài dòng tâm sự chia sẻ cùng anh em VD >:D<

Sở dĩ mình là một người con gái thích chụp ảnh từ rất lâu rồi . " Chụp ảnh " theo định nghĩa của mình không phải là tự sướng hay khoe da khoe thịt . Mình chụp ảnh với mục đích là lưu giữ những thứ mà mình sẽ không thấy nó vào tương lai. Muốn có một bức ảnh đẹp để sau này khi mở lại không phải xấu hổ vì nó và không nghĩ trong đầu là lúc nhỏ mình là đứa con gái hư

Mình tham gia 4rum này tuy chưa lâu bao nhiêu mà đã có rất nhiều bạn góp ý và giúp mình sửa lại thành những tấm ảnh đẹp . Mọi người nói chuyện rất vui tính :P

Cuộc đời là những chuyến đi, dù vậy bạn phải luôn chuẩn bị hành trang cho những chuyến đi, chu đáo và phải luôn chấp nhận rủi ro phía trước nữa. Và nếu không chuẩn bị, và chấp những rủi ro thì không thể đi xa được, không trưởng thành được ! Ai biết được ngày mai sẽ như thế nào, đúng không..?

Từ lúc mình định hướng là sẽ theo hướng chụp ảnh và thiết kế mình được cả lớp coi là đứa cá biệt nhất :(( Chẳng có đứa con gái nào trong lớp mê chụp ảnh theo phong cách như mình . Nhiều lúc ra đường vác máy ảnh đi chụp với đứa e mình cũng thấy được niềm vui nho nhỏ ;) Những tấm ảnh là điều làm mình vui nhất

Chụp Xong đem về blend và chỉnh sửa lại với dc mn chỉ giáo mình cảm thấy rất vui được khi coi là một phần trong giới design và photography :)
    Những góc chụp đôi khi nhỏ nhất mà ta lại có những bức ảnh đẹp nhất
    Những điều đơn giản nhất cũng có thể là một bức ảnh đẹp O:-)
    Ở một góc độ nhỏ đời thường thì sẽ không cảm nhận được gì nhưng khi lên ảnh nó lại đẹp lạ thường

Không cần tốn chi phí hay tiền bạc. Những đồ dùng hằng ngày cũng có thể cho bạn bức ảnh hoàn hảo

Hãy tận hưởng những niềm vui nhỏ nhoi nhất :) vì chính nó sẽ giúp bạn

Đó chính là điều mình thích ở những bức ảnh : Đơn giản nhưng phức tạp :)
    Mình thấy có những bạn chụp ảnh rất đẹp và chỉnh màu tuyệt vời luôn
    Tâm sự mình tới đây xin hết :) Trong bài viết có sai sót gì mong mn bỏ qua nhé :P

...
  2. ► HN3T.Love

► HN3T.Love Thành viên cấp 2

Làm những gì mình nghĩ, mình thích như vậy mới là cuộc sống. Để sau này khi nhìn lại về quá khứ mình không phải hối hận.

Nhưng kể ra bạn xinh phết :">, những tấm ảnh kia cũng đẹp, mình không phải design nên thấy sao nói vậy. :">
    Ngọc Dũng Trần, lebaotrungLukaka thích bài viết này.
  3. Lukaka

Lukaka Thành viên cấp 1

Người con gái lý tưởng của các design :x . Bài viết hay quá. mình thích câu : Đơn giản nhưng phức tạp của bạn , Những nhiếp ảnh gia thật sự đều có những suy nghĩ khiên người khác khó hiểu :like::like:
    ► HN3T.Love thích bài viết này
  4. Clear

Clear Thành viên cấp 1

Bạn hãy cứ là bạn. Những sản phẩm bạn làm ra hãy mang phong cách của chính mình! Bạn còn trẻ nhưng đã có suy nghĩ như vậy thì tốt lắm rồi! Chúc bạn thành công trên con đường mà bạn đã chọn! <:-P<:-P<:-P
    Invisible Universe thích bài viết này
  5. Invisible Universe

Invisible Universe Thành viên cấp 3

@ HN3T Làm những gì mình nghĩ, mình thích như vậy mới là cuộc sống. Để sau này khi nhìn lại về quá khứ mình không phải hối hận.

Mình thích câu này ^-^
    G_sói, ÚtConVôTình, ► HN3T.Love1 người khác thích bài viết này.
  6. Invisible Universe

Clear Cảm ơn bạn nha :) mình sẽ cố gắng tới cùng luôn :P
    ÚtConVôTìnhLukaka thích bài viết này.
  7. Huy Hôi Hám

Huy Hôi Hám Mới đăng kí

mình là mình để ý bạn mấy ngày nay rồi đó ^^ cố gắng tiếp tục theo đuổi bạn nhé.Ơ cơ mà cho mình xin font Wating...Love được không
    duchuy193@gmail.com
  8. ASmile

ASmile Mới đăng kí

i like this
  9. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

ăn đã, đói lồi mồm ra rồi. Cơ mà có topic nhật kí vietdesigner rồi mà em ơi.
  10. Invisible Universe

LukakaÚtConVôTình thích bài viết này.
  11. ► HN3T.Love

Vừa add FB Xong :">, Ừh Tâm Này :">
  12. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Anh không quan tâm nhưng Anh là Kửng và Anh sẽ ko đổi danh tính =)) bài viết nào có Em sẽ có Anh ;;)
    Katy2309hatay1712 thích bài viết này.
  13. Invisible Universe

:O Kửng E onl tới tối a yên tâm đi :)) ► HN3T.Love sao ai cũng mò ra face vậy trời @@!
  14. ► HN3T.Love

:)) Thôn tin cá nhân ở 4Rum.
  15. Invisible Universe

@-)@-)@-) ủa mình có để hả trời
  16. ► HN3T.Love

[spoil] dzitlovega [/spoil] đây là gì ;)
  17. Invisible Universe

Chơi boom a sẽ biết
  18. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

dzit chắc là em ý, còn thằng gà là thằng nào =.=' gen tỵ với thằng gà vãi :(
  19. ► HN3T.Love

:)) a chả mấy mặn mà với game đó, a đang định chơi au :">
    Katy2309 thích bài viết này
  20. Antishock

Antishock Mới đăng kí

Con gái mà thích chụp ảnh thì thường rất cá tính, và ảnh chụp cũng rất đẹp, có lẽ do góc nhìn của nữ giới có phần mềm mại và nhẹ nhàng hơn. Thích thì cứ làm đi em, và làm cho ra trò thì người ta càng nể phục, chúc em thành công.
    LukakaInvisible Universe thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn