Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tán gẫu] Tên của bạn co ý nghĩa gì?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi always, 20/11/12.

Lượt xem: 14,443

1. always Thành viên cấp 2

Khi sinh ra cha mẹ cho ta một cái tên, cái tên này ta phải mang theo đến suốt cuộc đời dù xấu hay đẹp thì cũng có ý nghĩa nhất định. Dù cái tên có xấu mấy thì cha mẹ cũng mong muốn điều tốt đến chúng ta (khoai hay chuối để trừ tà cũng tốt cả =))). Sau này trên các forum, yahoo, facebook...mọi người lại lấy những nick name nhất định là bộ mặt thay thế của chúng ta. Chắc chắn những cái tên ấy cũng sẽ hàm chứa những ý nghĩa riêng phải ko nào :-bd.Vậy mọi người cùng nhau chia sẻ ý nghĩa tên của mình nhé.
    Mình xin tiên phong:always nghĩa là luôn luôn, luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu. [​IMG]

...
    Bờm MoTylerKid thích bài viết này.
  2. TylerKid

TylerKid Về hưu

Tên thật của mình là Hoàng Văn Thắng nhưng do 1 số lý do mà bị mọi người ném đá (bị chê tên ko hay, vì mọi người quá quen với tên Tyler)

Nickname Tyler là mình lấy từ tên một nhân vật trong phim "Bản hiệp ước" (The covenant) chỉ đơn giản trong 4 phù thủy, mình thik nhân vật đó nhất

Hết :D
    Nguyễn Minh NguyệtỐc Sên thích bài viết này.
  3. cuongbenki

cuongbenki Thành viên cấp 3

mìn là Benki >:). Một cái tên ngày xưa chơi với thằng em họ =)), còn ý nghĩa thì k có :-s, vô nghĩa vô định vô hướng =))
  4. olalavui

olalavui Thành viên cấp 1

olalavui là username mình thường hay dùng tại nhiều diễn đàn (cả VN lẫn nước ngoài).

Nó cũng chả có ý nghĩa chỉ là vui vui thì thốt lên vui vui tý rồi xài ^^

1 cái tên nữa mình đang build là Chidotoji (Tùng trong tiếng Nhật)
  5. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

toanlove371 cũng chẳng có nghĩa gì cả. đừng ai nghĩ 371 là tên ai đó nhé, mình sinh 3/7 và số 1 là số thứ tự thôi =))
    Ốc Sên thích bài viết này
  6. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Mình tên Đinh Tiến Hoàng ;))
    Nhưng mà từ lớp 4 đến tận bây giờ bạn bè vẫn gọi là Hoàng Meo :">
    Rồi nữa, mình thì gầy lắm, cơ mà không hiểu sao cũng có cơ số người gọi là HEO =))
    Bởi vậy nick face cũng là tập hợp của những từ này >>> Prince MèoHeo >:)
    Còn ở 4rum mình thì là tienhoang195, bởi hầu hết tất cả các acc game or 1 sô web mình dùng chung 1 mail là tienhoang195@gmail.com nên tên hiển thị đặt vậy luôn, cũng k có ý nghĩa gì, Đinh Tiến Hoàng ( 19/05/1993) 8-}
  7. faragona

faragona Thành viên cấp 2

FARAGONA là tên mình dùng trong tất cả các diễn đàn cả VN và thế giới, đến mức mà search Google Images ra kiểu gì ở page 1 cũng thấy chục cái ảnh có liên quan đến mình :)) Còn ý nghĩa thì chả có gì đặc biệt, Faragon là tiếp nối Aragon, Dragon và Eragon thôi, A cuối cùng nghĩa là đầu tiên, đứng đầu ;))
    Nguyễn Minh Nguyệt, IcyWolf_no9Ốc Sên thích bài viết này.
  8. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

mình nghĩ là FA ragon :))
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  9. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- "Hổ Báo nhất trường Mẫu Giáo ! "

Tham gia và 1 số 4rum & bị Ban 1 số Acc nên không giữ được 1 nick chung nào cả ! :O
    Vào 4rum mình nên đặt Ngấu hứng thôi ! Mà hơn nữa rất yêu họ nhà Mèo !

James spamer, tuanphongkt, Ốc Sên2 người khác thích bài viết này.
  10. Bót

Bót Thành viên cấp 2

bót
    tự hiểu>:)
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  11. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Tên trên diễn đàn của mình là Chipxinh2310......23/10 là ngày sinh của mình....còn Chip thì mấy bạn tự hiểu nhóe!!!....Chip là tên bé nhóc con của nữ hoàng trong truyên thủy thủ mặt trăng......
    Tên thật: Lê Ngọc Yến Quỳnh.........Yến là vàng.....Quỳnh là tên 1 loài hoa nở về đêm......chắc là hoa Quỳnh màu vàng.......Hoa Quỳnh đẹp nhưng nhanh tàn......[​IMG]

Tên facebook: Lê Ngọc Yến Quỳnh (Gà Bé Xíu), Gà Bé Xíu là tên acc gunny 1 thời của mình....sosad......[​IMG]
    Ốc SênDX_Degeneration thích bài viết này.
  12. Color_of_li7e

Color_of_li7e Thành viên cấp 2

Color of life.....hình như dịch ra là : "sắc màu cuộc sống" .. thì phải..:))
    tên có tí màu mè...:)..nói chung mình thích..:D
  13. pitlamgi

pitlamgi Banned

Mình là : pitlamgi nghĩa là Biết làm gì? cơ bản là cũng chẳng biết làm gì? mà lại nghĩ ra cái nick pitlamgi như này để rồi cũng chẳng biết làm gì :)). Thế là mọi người cũng tò mò với nick của mình nhưng cuối cùng mọi người cũng chẳng biết làm gì? =))

Hiểu chết liền =))=))
    Boyce Vo, Trần Thành LợiThiên Ma thích bài viết này.
  14. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Hàn Phong <~ Gió lạnh, đơn giản là mình thích gió lạnh, có thể gọi là Phong hàn cũng chẳng sao :))
    Nguyễn Minh Nguyệt, Ốc SênTrần Thành Lợi thích bài viết này.
  15. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Mình tên thật là: Cao Thành Nhân... Nick diễn đàn là Amigen - viết ngược lại là Negima - tên một nhân vật chính trong bộ manga/anime Mahou sensei Negima. Thích nhân vật này nên lấy tên rồi viết ngược lại. Đây cũng là thói quen và sở thích của mình... :P
  16. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

DX_Degeneration____________________Sự Thoái Hoá
  17. Ryuchi

Ryuchi Thành viên cấp 1

tên mình là Ryuchi đó là tên tiếng nhật của mình. :))...nó có nghĩa là rồng. và tên việt nam của mình là Long
  18. lienxovn

lienxovn Thành viên cấp 2

Ngày xưa đi học mình rất thích đọc các bài về Liên Xô trong sách lịch sử,càng đọc mình càng cảm thấy khâm phục và yêu mến quốc gia này,chỉ tiếc là họ có quá nhiều thù trong giặc ngoài,cộng thêm bối cảnh lịch sử thời điểm đó vô cùng khắc nghiệt khiến Liên Xô không thể trường tồn được.Bởi vậy mình quyết định đặt nick là lienxovn :D (và thường xuyên bị mấy đồng chí hay xem sếch hiểu nhầm là đồng môn =)))
    lovehanoi, Ốc Sênnguyễn anh tú thích bài viết này.
  19. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đi bất cứ đâu cũng chỉ lấy tên Phạm Hữu Dư, WHY? Vì đó là tên khai sinh do ba má đặt cho, mình thích sống với con người thực mặc dù đây là mạng ảo :) (còn nếu phải đặt nick ko dấu và đi liền thì mình ưu tiên cái nick phamhuudu)

Còn ý nghĩa àh? Đơn giản ba má muốn mình sau này có 1 cuộc sống khá giả thôi ;)
    Nguyễn Minh Nguyệt, Ry_Oh, Ốc Sên1 người khác thích bài viết này.
  20. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

Biết đến Internet là vì đam mê hacking, sercurity, ...ect.
    Hồi đó nhỏ tuổi, thích thể hiện nên muốn đặt cái tên cho nó Hao-oai tý :D Hacker, nhưng thấy cái tên hơi tẻ nhạt nên cách điệu cho nó ngộ ngộ tý. hAckeZ.

Bây h đi đâu, làm gì cũng lấy cái tên này vì nó gắn với mình suốt thời gian vừa qua.

Ủng hộ diễn đàn