Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tăng giảm kích cỡ brush bằng phím tắt ngoặc vuông thì nó tự động delete layer ? ai giúp mình với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Philiptran, 7/7/15.

Lượt xem: 26,552

1. Philiptran Mới đăng kí

Tăng giảm kích cỡ brush bằng phím tắt ngoặc vuông thì nó tự động delete layer ? ai giúp mình với

...
  2. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

Bạn tắt Unikey đi nhé
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

Do Unikey đó. Hoặc bạn có thể dùng cách khác là giữ phím Alt rồi nhấp giữ chuột phải và kéo sang trái/phải là giảm/tăng kích thước brush. Kéo lên/xuống là giảm/tăng độ hardness. Có thể áp dụng cho mọi loại brush (clone stamp, eraser, healing brush .....)
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

dungmax217 trong Ps dùng brush mà nhấn alt là hút màu mà bác :-?
  5. changjinew

changjinew Thành viên cấp 2

mt-Orange giữ Alt chuột trái mới là hút màu mà bác, chuột phải là tăng giảm size vs hardness :v
    Hồng Sơnmt-Orange thích bài viết này.
  6. mt-Orange

ớ vậy bảng CC đang dùng bị lỗi hả ta ! nhấn alt là nó hiện công cụ hút màu luôn chuột trái, phải vô dụng b-(
  7. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

mt-Orange CC ko bị lỗi đâu. bác giữ alt là nó sẽ ra eyedropper. nhưng nếu bác giữ alt rồi nhấp chuột phải và kéo mới thay đổi kích thước.
    Mình cũng đang dùng CC nhé. ;)
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/7/15
    mt-Orange thích bài viết này
  8. mt-Orange

dungmax217 thanks bác hen ! mới tháo CC ra cài lại :)) đã sử dụng được rầu !
    dungmax217 thích bài viết này
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Voãi cả gỡ ra cài lại /:)
    mt-Orange, dungmax217ToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  10. mt-Orange

gỡ cài thiệt đó ! bản lúc trước cài xong rồi lỗi font! lỗi tè le hột me ! mà bản cc trước không có hình khi khởi động như bản CC mới cài lại ! :v cơ mà mới phát hiện lâu lâu chuột phải nháy cái rồi lại tắt :-"
  11. đỉnh

đỉnh Thành viên cấp 2

xin cờ rắc photoshop cc2015
  12. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

@đỉnh: Bạn xin xỏ kiểu đó chả ai thèm giúp bạn đâu.
    đỉnh thích bài viết này
  13. Hậu Mập

Hậu Mập Thành viên cấp 2

Giữ Alt + kéo chuột phải sẽ tăng + giảm kích thước của các công cụ Brush . Trên macbook làm cách nào ai chỉ mình vs :(

Ủng hộ diễn đàn