Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Tani Lee|workshop] Vintage blend

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Tani Lee, 8/4/13.

Lượt xem: 5,739

1. Tani Lee Thành viên cấp 2

Mình cũng không biết nó có phải blend cổ điển hay không, mình chỉ làm theo cảm tính thôi :)
    Ngoài lề: Tiện đây mình đã cố gắng tải phần mềm ghi lại màn hình lúc làm ảnh theo mong muốn của nhiều bạn, nhưng mà con gái nên hơi ngờ nghệch, mãi không biết làm sao để quay được và lưu file AVI được :) chứ chụp lại từng bước thì lâu lắm ^^
    Ai tốt bụng thì giúp mình với nhé.
    Have a nice time~ :)
    My fb: facebook.com/tanilee

...
    Táo Trần, princekute19, haikendy16 người khác thích bài viết này.
  2. chungvan

chungvan Thành viên cấp 2

Màu đẹp, bạn ạh
    Tani Lee thích bài viết này
  3. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Đẹp quá, mình cũng thích những thể loại màu như này :">
  4. Trần Đại Dương

Trần Đại Dương Thành viên cấp 2

làm cái Tut đê <3
  5. Syter

Syter Thành viên cấp 2

Màu đẹp nhưng chưa phải là vintage bạn ơi ^^
    demiswanTani Lee thích bài viết này.
  6. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

đẹp đó ... mình cũng mới tập tành ... có gì chỉ giáo mình làm mấy kiểu này với ạ :x
  7. LaHu

LaHu Thành viên cấp 2

bạn cài youcam5 y' quay lại màn được. lại rất dễ sài. cài lên bày a chị e làm màu với. màu bạn làm nhìn so với ảnh gốc nổi hơn hẳn . nói chung là đẹp. khoái rùi đóa nha. hê hê
  8. Tani Lee

Tani Lee Thành viên cấp 2

mình đã tải về nhưng cứ save là nó vô dạng *.avi, chả save đc ý, chả hiểu như nào nữa, hic hic
    LaHu thích bài viết này
  9. LaHu

LaHu Thành viên cấp 2

mình thấy nó bình thường mà. của mình nó lưu duôi .wmv
  10. Duy Xelu

Duy Xelu Thành viên cấp 1

mẫu ngồi cong cong lưng nhìn kì kì sao ák ^^
  11. KaitoKid

KaitoKid Mới đăng kí

b thử CamStudio xem :) cái này khá đơn giản
  12. Hồ Như Hải

Hồ Như Hải Mới đăng kí

Bạn nên dùng BB FlashBack Pro or Camtasia Studio để quay lại màn hình. Phần mền này mình nghĩ bạn dễ sử dụng, chất lượng video tùy thuộc vào mình chọn.
    Nhân tiện bài này blend màu này rất đẹp.
  13. Tani Lee

hic, mh đang nói đến Cam studio đó, save cứ ra đuôi *.avi, k save đc, chẳng biết làm nào
    huy nhõ thích bài viết này
  14. Tani Lee

mình nghĩ đã qua rồi cái kiểu chụp kiểu cách, mh hướng đến tự nhiên và cái thần khuôn mặt thôi ^^ chắc bạn ít tham khảo model nước ngoài
  15. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Chưa phải màu Vintage nhưng màu đẹp đấy bạn ạ :)
  16. James Lk

James Lk Thành viên cấp 1

e làm 1 cái Tut Stop motion lun cho nhanh ý, cứ chỉnh 1 chút rùi chụp màn hình lại rùi ghép tất cả lại vào với nhau Tani àh her her :>
  17. monsterbka

monsterbka Thành viên cấp 2

Vote tut, nhất là 2 tấm đầu :like:
  18. Tani Lee

ko đơn giản như thế ạ, hic hic, mỗi lần làm phải 30 chục cái layer trở lên, a bảo e chụp ko thì chẳng ai hiểu j đâu mà giờ hỏi e làm mí tấm trên như nào thì e k bày đc ( vì hok có nhớ ), dạy đc tut mới thì đc thôi
  19. James Lk

James Lk Thành viên cấp 1

Hay là vậy nè. Khi nào e bắt đầu làm e tạo 1 cái action đấy, xong rùi khi xong thì stop nó rùi share cho mọi người, ng ta sẽ lấy ảnh gốc của e rùi cho chạy action đó lại là bik ngay e làm những bước gì như nào liền :D
  20. gdae2811

gdae2811 Thành viên cấp 1

Màu vẫn đẹp như ngày xưa :). Mod hơi bị xinh nhá :P

Ủng hộ diễn đàn