Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tạo background nền

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Assalalala, 7/9/14.

Lượt xem: 2,161

1. Assalalala Mới đăng kí

em làm ảnh bìa mà còn 1 phần ảnh có màu trắng em phải làm cách nào để cho phần còn lại có nền giống trong ảnh đây ạ mong các bác giúp đỡ ạ :):)

...
  2. Kaka22

Kaka22 Thành viên cấp 1

Trình em còn gà hi vọng bác thích
    Assalalala thích bài viết này
  3. _Miu Nguyễn_

_Miu Nguyễn_ Thành viên cấp 2

Có nhiều cách để đánh lừa thị giác, bác xem cái này được không, em làm theo size cover luôn[​IMG]
    dqphong0110, TPaine, Kaka221 người khác thích bài viết này.
  4. Assalalala

Assalalala Mới đăng kí

5. lenm

lenm Thành viên cấp 4

thím dùng marque tool ( M ) khoanh lấy 1 vùng giấy bên phải xong đắp sang bên trái, kết hợp Healing brush và Clone stamp để mất vết ghép là được
  6. learn.by.hard

learn.by.hard Thành viên cấp 2

cái gạch gạch chạy theo hình ảnh bác _Miu Nguyễn_ dùng cái gì và có thủ thuật gì tạo nhanh không, chỉ anh em với
  7. Takaki

Takaki Thành viên cấp 1

Mình dùng clone stamp lem nhem lắm :))

Cái này dùng cách khác, mà làm ẩu nên mất nét nhiều
  8. Assalalala

Assalalala Mới đăng kí

Takaki bác dùng công cụ gì vậy ạ???
  9. _Miu Nguyễn_

_Miu Nguyễn_ Thành viên cấp 2

10. minh chien

minh chien Thành viên cấp 2

Cái này theo mình thì chỉ cần chọn vùng chọn trống, rồi chọn màu nền của ảnh, rồi đổ màu, sau đó dùng Clone stamp bỏ viền cắt đi là đc, ở đây mình dùng thêm pattem + chuyển màu :v
    Mình nghĩ chỉ cần chèn thêm text vào phần trống thì trông nó sẽ thật hơn và k bị chú ý
  11. dqphong0110

dqphong0110 Thành viên cấp 2

12. Takaki

Takaki Thành viên cấp 1

Clone stamp, còn cái kia xoá nền rồi add paper texture vào

Ủng hộ diễn đàn