Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tạo hiệu ứng chữ thủy tinh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hiệu ứng chữ' được đăng bởi hoanglee1593, 25/11/13.

Lượt xem: 21,256

1. ßg Love-V Le

ßg Love-V Le Thành viên cấp 1

2. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

Thứ 1 bác viết bài và chôm bài không ghi rõ nguồn gốc.
    Thứ 2 tôi khẳng định là tôi không hề giống bác và cũng chẳng chôm chỉa của ai cả
    ßg Love-V Le thích bài viết này
  3. mgr

mgr Cựu quản trị

Mình nghĩ có chút hiểu lầm ở đây. hoanglee1593 làm theo tut nước ngoài rồi re-tut chia sẻ cho diễn đàn, thật không may là lại giống tut của Ab Le. Không có copy của Ab Le đâu.
    2 bạn đều bỏ công đóng góp tut cho mọi người học hỏi, đều có chỗ đứng rất tốt trong diễn đàn, cố gắng bỏ qua cho nhau nhé.
    Ab Le thích bài viết này
  4. hoanglee1593

hoanglee1593 Thành viên cấp 1

Ab Le uhm.thôi dù sao cũng là a,e trong diễn đàn .có gì cùng hội ý chia sẻ.m k thích tranh cãi. mgr thanks bạn nhé. bác nói rất giống ý mình .
    Ab Le thích bài viết này
  5. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

ok mình cũng không muốn tranh cãi nhiều..đều cùng nhau cố gắng để diễn đàn phát triển thôi..Like SM ^^
    hoanglee1593 thích bài viết này
  6. hoanglee1593

7. kotozin

kotozin Thành viên cấp 1

Mình ko làm đc nó nửa mờ nửa ảo như của chủ thớt
  8. hoanglee1593

kotozin nhìn cũng đc mà. chắc nền độ sáng tối chưa vừa. phải chỉnh thông số lại tí. vì không phải nền nào cũng như nhau :) [​IMG]
  9. cu_hip

cu_hip Thành viên cấp 1

Ab Le Bạn không đúng đâu nhé! Người ta dùng nguồn của nước ngoài rồi dịch lại chia sẻ + có link dẫn source đàng hoàng. Tôi không thấy giống bài của bạn chút nào, mà là bài của bạn giống bài của link dẫn thì có. Ai chú ý 1 chút cũng nhận ra điều đó.

Bài gốc người ta viết từ January 15th, 2011, bài của bạn viết từ Jul 16, 2012, font chữ giống y hệt, cách làm cũng giống nữa, khác mỗi cái là bạn thực hiện lại khác đi. Bạn giải thích sao về điều đó?

Tình cờ đi ngang qua nhưng thấy bài *la làng* vô duyên hết cỡ!
    Ab Le thích bài viết này
  10. đặng quốc huy

đặng quốc huy Thành viên cấp 1

bevel + opacity+ soft light + inter shadow+ shadow có lẽ cũng ra
  11. cake.epi

cake.epi Thành viên cấp 1

Hehehe <3 <3 ;))
  12. mjracle

mjracle Thành viên cấp 1

cái này sao em thấy nó đâu khác gì mấy vụ ''khắc chữ lên vật thể'' đâu bác...
    chỉ cần viết chữ lên ảnh nền rồi cho fill về 0%
    Sau đó chỉ cần chỉnh Inner shadow, Inner Glow và Bevel and Emboss 1 tý là được mà
    muốn nổi hay lồi cũng dc,ko có màu của text,lấy màu của nền luôn
    dù sao cách của thớt cũng hay :>
  13. mr.dugit

mr.dugit Thành viên cấp 2

Hay :D thanks tác giả nhé :)

Ủng hộ diễn đàn