Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tạo hiệu ứng chữ vải khâu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hiệu ứng chữ' được đăng bởi prokid, 7/11/12.

Lượt xem: 72,673

1. Je Taime

Je Taime Mới đăng kí

Mới test lần đầu ạ ^^
  2. Vũ Hùng

Vũ Hùng Mới đăng kí

còn đây là kết quả của e sau gần 2 tiếng vừa xem TUT vừa thực hành. [​IMG]
  3. vietuantranadobe

vietuantranadobe Mới đăng kí

MINH DA LAM THAT GIONG VOI 15 BUOC HUONG DAN VA KET QUA LA ::::::::::

VERY NICE!!!!!!!!!!! THANK YOU DIEN DAN!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  4. yang

yang Mới đăng kí

- bạn ơi cho mình hỏi, bạn làm thế nào bỏ dấu chữ Úc mà chữ U không đổi thành font Times New Roman vậy ? mình bỏ dấu chữ là cái chữ đó thành font như thế
  5. KhoaPham

KhoaPham Thành viên cấp 1

đẹp và chất ,thank !
  6. quydo116

quydo116 Mới đăng kí

đến bước 5 thì không convert to shape đc máy báo “Could not complete your request because the type layer uses a faux bold style" . Chủ thớt cũng chịu sao trời. Bạn nào biết chỉ giáo dùm.
  7. anhtuan1591

anhtuan1591 Mới đăng kí

Các bạn ơi cho mình hỏi sao mình làm đến bước 5 thì ko tìm thấy cái mục fill icon với shroke icon để làm viền cho chữ .Mình xài cs6 :
  8. THEVOL8X

THEVOL8X Mới đăng kí

9. prokid

prokid Thành viên cấp 2

yang font này không hỗ trợ đánh chứ tiếng việt bạn ạ :")
    quydo116 bạn chọn đúng Layer chứ :-s mình chưa gặp trường hợp đó nên cũng không biết giải quyết sao nữa :(
  10. 0942326123

0942326123 Mới đăng kí

Click và ‘Create new fill or adjustment layer’ icon nằm bên dưới bảng Layers và chọn Hue/Saturation. Cái này nó sẽ tạo 1 lớp mặt nạ để hiệu chỉnh mỗi layer đó mà không ảnh hưởng đến các layer kia.
    bước này minh không thực hiện tiếp đc mọi ng giúp mình với
  11. success81

success81 Mới đăng kí

12. Rocky007

Rocky007 Mới đăng kí

Các Bro ơi, chỉ em làm cái đinh với! Bước cuối cùng rồi híc híc!!
  13. Vũ Xuân Khôi

Vũ Xuân Khôi Mới đăng kí

mình bị mắc ở bước 5...ấn chuột phải nó ko có dòng "Convert to Shape" nhỉ? :(((
  14. beehomiez

beehomiez Mới đăng kí

không bác nào chỉ cái bước 10 ak, s mình làm đến bước 10 mà k thực hiện dc cái lệnh stroke path nhỉ, nó k hiện lên gì cả :((((
  15. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

beehomiez c thử xem lại cái Brush của c xem nào?
    chụp cái màn hình lên nữa chứ!
  16. nhật linh

nhật linh Mới đăng kí

mình làm tới bước 10 cứng luôn ai giúp với. chả hiện stroke path lấy đâu mà click chọn thử mấy công cụ khác rồi chuột phải cũng chả thấy hiện stroke path . help me
  17. langtudaik

langtudaik Thành viên cấp 1

sao tới bước 5 mình hok thấy cái option đâu hết nhỉ? ai chỉ mình với mình đang xài cs6
  18. Pay Nguyen

Pay Nguyen Mới đăng kí

cái này hay nè.... phải thử :3
  19. langtudaik

langtudaik Thành viên cấp 1

sao tới bước 5 mình hok thấy cái option đâu hết nhỉ? ai chỉ mình với mình đang xài cs6
  20. royalkjss

royalkjss Thành viên cấp 2

Ở bước 5 một số bạn bị lỗi phần hiện thông báo: Could not completeyour request becase the type layer uses a faux bold style (dù đang xài CS6) là do dính phần chữ in đậm vô Window Charater tắt chữ T hiện sáng đầu tiên đi
    Ở bước 10 nếu ko làm chỉ tua được bạn nên Reset All Tool rồi chỉnh lại brush như bước 9 làm theo hướng dẫn là bình thường ^^!
    Góp vui chút :P

Ủng hộ diễn đàn