Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tạo hiệu ứng chữ vải khâu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hiệu ứng chữ' được đăng bởi prokid, 7/11/12.

Lượt xem: 72,519

1. sipomun

sipomun Mới đăng kí

mình làm đến bước 5 ngay cái này thì không làm được vì thanh công cụ của mình không có. mọi người chỉ giúp với
    "Lấy đại 1 cái Shape Tool nào đó (hình vuông, tròn, gì cũng được…) và nhìn lên thanh Options ở trên. Ở đây chúng ta có 1 số tính năng khá thú vị được giới thiệu trong bản CS6 này, nó sẽ giúp chúng ta làm những cái mũi khâu nhanh hơn."

mình không có cái này:

vì mới học photoshop nên chua biết gì, mong các bác giúp đỡ
  2. westlife nguyen

westlife nguyen Mới đăng kí

mình làm y chang bước 10 rùi mà tới phần Chọn Direct Selection Tool, chuột phải lên viền chữ và chọn Stroke Path. thì nó ko có tưa ra,ai giúp mình với, cám ơn trước nha
  3. vit_con_xau_xi_2411

vit_con_xau_xi_2411 Mới đăng kí

Cái bước chọn Strocke path ấy, t làm y như vậy nh k hiện ra bảng để chọn brush là sao? hjx, ai chỉ giúp t vs :(
  4. Trường Nguyễn Blogger

Trường Nguyễn Blogger Mới đăng kí

Cảm ơn vì bài viết. :)) Em còn nghiệp dư ạ =)) Làm chưa đến 2h:D

:x truongnguyenblog.blogpsot.com :like:
  5. Tiêuu

Tiêuu Mới đăng kí

cái này làm thế nào ạ?
  6. petbaodai

petbaodai Mới đăng kí

thank bạn nhé
  7. bjgdrag0n

bjgdrag0n Banned

font down ve cài đặt như thế nào vậy
  8. prokid

prokid Thành viên cấp 2

download về chuột phải chọn Install bạn nhé :D
  9. Joy Pham

Joy Pham Mới đăng kí

thanks chủ thớt nhiều nhiều..:x

..à, bước Stroke Path, bạn nào kick vào mà ko hiện ra box Stroke Path thì coi trong phần Layers, có cái tab Path đó. Chọn nó, rồi click chuột phải vào Work Path sẽ xuất hiện box Stroke Path như trong Tut.:)
    SwingsOnlyone thích bài viết này
  10. hoangduc39

hoangduc39 Mới đăng kí

đến bước stroke path nó k hiện ra brush nên chả làm đc cái viền tua rua ==.
    ai giúp với
  11. prokid

prokid Thành viên cấp 2

Bạn có chắc chắn đã dùng đúng phiên bản mà mình có ghi ở đầu tutorial ko hoangduc39
  12. Lee No Son

Lee No Son Mới đăng kí

Mọi người cho mình hỏi sao vào Filter mà không có Filter Gallery???
  13. Lix

Lix Mới đăng kí

ad ơi mình dow bảng màu với font về được rồi nhưng không biết để đâu cả :( giúp mình với :( mình mới học PTS :((
  14. Peter Dang

Peter Dang Mới đăng kí

Mình bị mắc kẹt ở B10 k right click vào viền ảnh được
  15. Lộc Lươn Lẹo

Lộc Lươn Lẹo Mới đăng kí

anh ơi cho em hỏi ! [​IMG][/IMG][​IMG][/IMG] [​IMG][/IMG] [​IMG][/IMG] em làm theo như thế này : "Chọn Direct Selection Tool, chuột phải lên viền chữ và chọn Stroke Path" như ở trên sao "Stroke Path" không hiên sáng anh nhỉ ? xin anh trả lời giúp em~ cảm ơn anh
  16. Lộc Lươn Lẹo

Lộc Lươn Lẹo Mới đăng kí

Bác nào giúp em B10 với! em stroke path mãi không được! có đoc các bình luận là phải : "pen rồi kích chuôt phải" nhưng e k bít pen năm ở đâu :'(
  17. lý nhật lâm

lý nhật lâm Mới đăng kí

mình làm tới bước 4 , Ctrl + J thì k hiện chữ lên , ai giúp với ~.~
  18. tôi làm y như vậy nh ko hiện ra bảng để chọn brush là sao? hjx, mng chỉ giúp
  19. VanLoveViolet

VanLoveViolet Mới đăng kí

Mình làm tới bước 5 thì nhận được thông báo: Could not completeyour request becase the type layer uses a faux bold style. Mặc dù mình thấy là cái khu chỉnh kiểu chữ có chữ regular nhưng bị mờ. Có ai không, giúp mình với

Ủng hộ diễn đàn