Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tạo hình anh em song sinh trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Ghép ảnh' được đăng bởi tuankhanhsaigon, 25/9/16.

Lượt xem: 9,920

1. tuankhanhsaigon Thành viên cấp 1

Xem qua nhiều người sẽ tưởng là 2 người trong một bức ảnh, nhưng không phải
    là 1 người được ghép vào
    Cách ghép thế nào hãy xem video

HƯỚNG DẪN

Dưới đây là stock mẫu cho anh em lấy về nghịch

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/4/19
    Phạm Hữu Dưtomatoleez thích bài viết này.
  2. Luu Bach Viet

Luu Bach Viet Mới đăng kí

Thế này thì cần gì cắt ghép phức tạp, từ lúc chụp đã cố định góc máy, ánh sáng rồi lấy 2 ảnh chồng khít lên nhau là xong. Có phần mềm clone photo trên Android xử lý tốt mấy ca này.
    tuankhanhsaigon thích bài viết này
  3. hieubang113

hieubang113 Mới đăng kí

cùng quan điểm với bác trên, cái này chỉ áp dụng cho người mới bắt đầu tập tành với công cụ mặt nạ
  4. dungtk

dungtk Thành viên cấp 1

Ôi Hoài Linh ơi .... í lộn Thần Linh ơi ... Thật không thể tin nổi=))=))=))=))=))=))=))
  5. tuankhanhsaigon

tuankhanhsaigon Thành viên cấp 1

Đọc lại topic giùm cái coi, tớ có nói là bài này làm cực kỳ phức tạp khó khăn đâu?
    Tự các bạn cứ nghĩ rằng ghép ảnh là phải phức tạp khó khăn, các bạn tự thần thánh hóa các bạn chứ tớ đâu có khoe Tut này rất khó đâu?

Và chuyên mục này cũng không ghi là chỉ được đăng những TUT khó khăn, TUT dễ không được đăng đâu?
    Do đó tớ đăng cái Tut này vào Chuyên mục Ghép ảnh chẳng có gì là sai cả.
    tomatoleezHà Duy Phương thích bài viết này.
  6. ThienFurniture

ThienFurniture Thành viên cấp 2

Ủng hộ bác tuankhanhsaigon. Các bác ở trên thần thánh rồi thì có quyền không xem mà, gì mà phải vô dè bỉu người ta thế.
  7. thaitink8

thaitink8 Thành viên cấp 1

các bác cho em hỏi tí.nếu em muốn tạo 1 người giống hệt mình,mà không cần thay đổi tư thế chụp ảnh,tức là y nguyên ảnh gốc thì dùng nhân đôi layer được không,mọi người thông cảm em mới tự mày mò photoshop mà máy cấu hình yếu nên cài được mấy bản thấp thôi
  8. tuankhanhsaigon

ý bạn nói là kiểu này chứ gì
    kiểu này thì quá bình thường rồi

hoặc kiểu này cũng bình thường mà còn dễ làm hơn

thaitink8songngu2014 thích bài viết này.
  9. Yaiba

Yaiba Thành viên cấp 2

Mình thấy chỉ cần vào pts > File > Automate > Photomerge > Browse, rồi chọn 2 ảnh cần ghép, ấn OK là xong, làm thế đơn giản hơn mà kết quả giống nhau mà, phức tạp hóa chi vậy;))
  10. tuankhanhsaigon

Yaiba làm bằng tay cảm giác sướng hơn làm bằng máy chứ
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/6/17
  11. Yaiba

Yaiba Thành viên cấp 2

Vậy chắc mình ko có rảnh hen
    -Thứ nhất làm thế này tiết kiệm đc rất nhiều thời gian:3
    -Thứ hai nếu làm = máy sẽ có độ chính xác cao hơn vì nó đã tự điều chỉnh màu sắc và bố cục rồi, những ng ko chuyên cũng có thể làm đc B-)
    Mình chỉ đóng góp ý kiến cá nhân thôi, bạn nào thấy đơn giản thì áp dụng theo chứ mình ko có ý chê cách làm của thớt đâu:))
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/6/17
  12. thaitink8

thaitink8 Thành viên cấp 1

@tuankhanhsaigon đơn giản với người đã biết thôi,mình không biết nên mới hỏi mà,đang cân làm kiểu đó chỉ chi mình với
  13. thutranghk

thutranghk Banned

Cái này nhìn có vẻ dễ nè

Ủng hộ diễn đàn