Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tạo nút khi xuất ra không có viền hình chữ nhật màu đen bao quanh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi maithutranghanoi, 15/6/15.

Lượt xem: 1,951

1. Mình đang sử dụng: Adobe Illustrator CS2.
    Mình có vẽ 1 nút (Button) bao gồm: 1 hình chữ nhật màu cam, 1 dòng text màu trắng. Khi mình Save for web mình chỉ muốn thấy hình chữ nhật màu cam và text màu trằng. Tuy nhiên khi xuất ra file .jpg ngoài hình chữ nhật màu cam & text màu trắng còn có viền màu đen hình chữ nhật (mặc định của Adobe Illustrator CS2). Làm thế nào để mình bỏ được viền chữ nhật hình màu đen này.
    Cám ơn mọi người.

...
  2. Như ảnh bên dưới mình gửi:
    Chỉ giúp mình với nhé.
  3. nó có cái hộp viền đen bao quanh cái nút màu CAM đó ý. mình muốn bỏ cái hộp màu đen đó đi.
  4. Tiêu Diêu Hậu

Tiêu Diêu Hậu Thành viên cấp 1

mình có thấy cái viền đen nào đâu :D
    maithutranghanoi thích bài viết này
  5. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

Chắc đang để stroke chứ sao nữa , Bạn tắt stroke đi , click vào dấu X như trong hình này.
    maithutranghanoiHồng Sơn thích bài viết này.
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cũng có thể là hình đó độ phân giải hơi thấp chút nên sẽ bị vỡ hạt ở phía ngoài.
    maithutranghanoi thích bài viết này
  7. Cám ơn các bạn. Mình thử làm lại được rồi. Xuất ra file .jpg bằng Save for web ảnh không được NET cho lắm. Nhưng dùng được.
    Đúng là do mình đang để stroke.
    Thanks các bạn trên vietdesigner.net

Ủng hộ diễn đàn