Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tạo theme và nhạc nền cho Facebook cực hot

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Hutaz, 24/7/13.

Lượt xem: 191,671

1. Hutaz Banned

Hôm qua mình đã làm được theme và tạo list nhạc nền cho face, nên muốn chia sẻ với các bạn chưa biết:
    Đầu tiên để tạo theme các bạn truy cập vào link [LOCK]www.fbskins.com/facebook-layouts/[/LOCK]
    Các bạn sẽ thấy bên cột trái dưới POPULAR SKINS là danh sách các loại skin như fantasy, anime, cartoons,... để các bạn lựa chon tùy theo ý thích.
    Ví dụ các bạn vào mục Fall - Autumn chọn theme đầu tiên là Changing Autumn Trees.

Các bạn lưu ý nhé! Thời gian gần đây hay có trường hợp lừa đảo về đổi theme và nhạc nền Facebook, các bạn click vào đây xem để cảnh giá nhé:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/can-than-nan-auto-tag-tren-facebook.47445/

Bạn nào muốn làm tên Facebook phát sáng đẹp thì tham khảo tại đây:
    http://forum.vietdesigner.net/threa...ok-phat-sang-mau-sac-lung-linh-doc-dao.26062/

Sau khi nhấp vào, bạn sẽ thấy dưới theme là mục SET THIS AS MY FACEBOOK SKIN, nhấp vào đó nó hiện lên bảng nhỏ Show Your Friends Your New Layout, stick bỏ đi ô đánh dấu Use skin cover image và nhấn Continue.

Sau vài giây sẽ tự chuyển qua trang của cửa hàng Chorme. Bạn chỉ việc thêm ứng dụng đó lên trình duyệt.
    Sau đó quay lai fbskins và chọn lại theme, thực hiện các bước như hồi nãy ( nhớ bỏ dấu stick ). Khi nhấn Continue fbskins sẽ thực hiện load trang cho bạn. Ban đầu facebook sẽ báo trang ko tồn tại, nhưng các bạn bạn yên tâm, hãy cố gắng đợi xíu hoặc nhấn F5, ở đây mình đã tạo được theme.

Xong phần theme. Ok !!!
    Đối với nhạc nền face, các bạn khi reload lại trang sẽ thấy biểu tượng ngay cạnh tên bạn trên thanh công cụ face (như hình trên). Click vào đó chọn setting, Nó sẽ hiện ra 3 mục Skin, Features, Effects.
    Skin: Cài đặt cho Theme

Your Skin: Đây là theme face của bạn, nếu bạn k muốn có theme nữa thì làm mất dấu tích kia = cách click vào nhé
    Show Friends' Skin: Nghĩa là nếu bạn bè của bạn có theme face khi bạn vào trang cá nhân của họ, sẽ thấy theme của họ hiện ra, nhưng nếu bạn k click vào thì khi vào trang cá nhân họ sẽ k hiện ra j` cả
    All Papers: Khi bạn vào bất cứ trang của người bạn bè nào cũng đều hiện ra theme của bạn, mặc dù người bạn bè có theme
    Profile Pape Only: Ngược lại vs ''All Papers'', nghĩa là theme của bạn chỉ hiện ra khi ở trang cá nhân của bạn, khi vào tường nhà bạn bè sẽ k hiện ra theme của bạn nữa, mà là theme của họ (nếu họ có)
    Features: Cài đặt nhạc nền
    Stick hết tất cả các mục nhé

Ở Auto-Play Music các bạn nhấp vào Change song để lấy bài hát. Nhập tên bài hát vào ô rồi nhấn Search youtube, thấy bài hát mình muốn chọn hiện ra rồi ấn tiếp vào Select song nhé ( cài được tối đa 5 bài nhé ). Chọn được rồi thì Close ( nếu ko muốn bài đó nữa thì nhấn remove và chọn bài khác )

F5 và Hoàn thành !!! ( ở đây bìa facebook của mình cũng chính là cái theme, bìa face đã xóa, theme thì tùy cái bạn chọn, có cái bao gồm cả bìa face hoặc không có )

Mục Effects stick hiệu ứng cái nào cũng được, tùy ý bạn ^^
    Để đổi hình dạng con trỏ chuột, các bạn vào biểu tượng bên cạnh tên trên thanh công cụ chọn Select New Cursor và chọn bất cứ hình gì bạn thích nhé.

Bây giờ bạn đã có nhạc nền, hiệu ứng, theme của riêng mình rồi nhé. Khi bạn vào trang cá nhân nhạc nền sẽ tự động phát, tương tự như khi bạn bè vào trang cá nhân của bạn họ cũng sẽ nghe thấy nhạc nền đấy. Những người xài ứng dụng này mới thấy được theme và nhạc nền của nhau. :))
    Ngoài ra, còn có các ứng dụng khác như ở phần Cập nhật trạng trái có thêm mục Symboy để bạn đăng cmt hay status với các kí tự đặc biệt có sẵn nhé

Và có cả nút dislike ở các status nhá =))
    Ngoài ra, bạn còn có thể tạo cho mình một cái theme của riêng mình bằng các bức ảnh cực đẹp mà bạn đã làm trên photoshop CS6 hay bằng ảnh chụp chân dung của chính bạn. Để làm điều đó, bạn vào [LOCK]www.fbskins.com/facebook-layouts/[/LOCK] , lập nick ( ko cần xác nhận email ), xong chọn CREAT YOUR OWN trên thanh công cụ rồi chọn TIMELINE + COVER EDITOR, nó sẽ load ra cho bạn 1 trang mới với các công cụ rất đơn giản để làm theme. Và bắt tay vào làm thôi :D :D :D
    Làm xong nhớ share lên cho anh em coi nhá >:D<
    Đây là bài đăng đầu tiên của mình, có gì sai sót mong mọi người bỏ qua ;;)

...
    G Dinny, A3ersxSOnes, Linh Galbraith13 người khác thích bài viết này.
  2. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Hay :D thanks 4 share
    Ra.YellowHutaz thích bài viết này.
  3. pitlamgi

pitlamgi Banned

Cái này chỉ tự kỉ thôi :))

Muốn khoe cho người khác nghe cơ mà ứ được :-s
    Hutaz thích bài viết này
  4. baoquan287

baoquan287 Thành viên cấp 2

Để tối về nhà thử xem sao
    Hutaz thích bài viết này
  5. Hutaz

Hutaz Banned

pitlamgi nếu người đó có xài ứng dụng này vẫn khoe được chứ bạn
    pitlamgi thích bài viết này
  6. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Ước gì người không xài cái này vẫn thấy đc nhỉ :-s
  7. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

lại thêm 1 cái tự sướng :)
  8. Hutaz

Hutaz Banned

haizz, mình chia sẻ trên face và bạn bè mình xài cũng nhiều mà :)
  9. Hai Lúa

Hai Lúa Thành viên cấp 2

Bookmark cái , Tối tính sau;;)
  10. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Ai chưa cài thì sau khi xem bài này sẽ cài...và cài rồi sẽ gỡ ra...và gỡ rồi thì không bao giờ cài lại nữa :))). Lag lắm lag lắm...
  11. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

cài rồi gỡ ra thoai, lag v~ ra í :| hồi xưa em cũng dùng trg vòng 1 ngày và đã gỡ bỏ :))
    ttptcva3 thích bài viết này
  12. haiguong

haiguong Mới đăng kí

Cứ tưởng người nào cũng nhìn thấy và nghe được
    Chứ như này thì bạn bè ít, mà gần như chúng nó có lọ mọ cái này đâu
    Up cũng toàn mình xem :))
  13. Bất Lưu Danh

Bất Lưu Danh Mới đăng kí

Cũng hay hay. Nhưng hiện nhiều quảng cáo rất là phiền :)
  14. TAURUS

TAURUS Thành viên cấp 1

ng khác ko thấy dc đâu :(( !
  15. cubin

cubin Thành viên cấp 1

Người khác cài add on đó mới nghe nhạc với thấy hình nền....của mình, nếu ko cài cũng ko thấy gì, cài nó load facebook nặng lắm
  16. Hải Nam Nguyễn

Hải Nam Nguyễn Thành viên cấp 1

Cái này chỉ để anh em tự sướng thôi =))
  17. Jessami Mc

Jessami Mc Mới đăng kí

cái này có dùng đc trên safari ko nhỉ?
  18. llevanthinh94

llevanthinh94 Mới đăng kí

sao n cứ hiện "rất tiếc ! k tồn tại" hoài à
  19. Thỏ Ngọc_FB

Thỏ Ngọc_FB Mới đăng kí

tks ! liệu phần mềm này có virut lắm k ạ??
  20. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Đau cả mắt với mấy cái themes hoa hoét thế này, kể cả màu :-<

Các bạn nên học làm quen với những thứ đơn giản đi chứ cứ đua đòi mấy cái trò này chẳng ra làm sao? (ý kiến cá nhân chứ ko có ý động đến ai)
    huyquang.wolfFly Nguyễn thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn