Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tập cầm máy] Cảnh trường đầu xuân

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Tran Cuong, 26/3/13.

Lượt xem: 2,601

1. Tran Cuong Thành viên cấp 1

Mình đi lang thang trong trường là chụp vài tấm hình, các bạn nhận xét nhiệt tình nhé :)

Ảnh nguyên gốc chưa chỉnh sua gì nhé :)

Cam on các bạn đã xem ảnh

...
    seiryu7429, Cáo Điên, VArmstrong2 người khác thích bài viết này.
  2. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

trường nào vậy bác :D đẹp chụp càng đẹp :)
  3. Trường nào mà chụp đẹp thế :) Chụp đẹp nhỉ
  4. Tran Cuong

Tran Cuong Thành viên cấp 1

Trường ở Hàn xẻng bác ơi :)
  5. Tran Cuong

Cảm ơn bạn :")
  6. JKP

JKP Thành viên cấp 2

Ảnh bạn có 3 điểm cần chú ý. Thứ nhất là bố cục. Ví dụ như cái ghế bạn chụp, bạn chỉ chụp 1 đoạn rất ngắn phần ngồi của ghế và lưng ghế. Làm cho người xem có cảm giác thiếu và hụt hẫng, Bạn nên chụp từ 1 đầu của chiếc ghế, hạ thấp góc chụp sát mặt ghé chụp thẳng sang phía bên kia. Người xem sẽ thấy được hết chiều dài của cái ghế (làm cho ảnh có chiều sâu) và cái ghế không sẽ làm cho người xem có cảm giác cô đơn. Thứ 2 là góc chụp của bạn. Ví dụ như tấm bạn chụp cái con đường bằng gỗ có 2 cái lan can bên cạnh. Tấm đó bạn nên chụp từ giữa con đường, chụp một cách cực kỳ cân đối. Chụp như vậy sẽ làm cho con đường cảm giác dài hơn, ảnh có chiều sâu hơn và làm người xem có cảm giác hoàn hảo. Thứ 3 là về màu ảnh. Chụp hoa lá cành bạn nên làm màu sắc tươi tắn hơn so với màu thật, vẫn là màu tự nhiên thôi nhưng bạn đẩy saturation lên. :D
    Lô Tô 3D, seiryu7429, Cáo Điên3 người khác thích bài viết này.
  7. Tran Cuong

Nhận xét nhiêt tình lắm bạn, rất cảm kích.

Mih sẽ chú ý lần chup sau :)
  8. Kiến Hâu

Kiến Hâu Thành viên cấp 1

Mấy bức hoa đào rất đẹp. :D
  9. Tìm Thấy

Tìm Thấy Thành viên cấp 2

trường đẹp, ảnh đẹp ah... bác chủ thớt cho xin mấy pic từ trên cao nhìn xuống đi :-"

Ủng hộ diễn đàn