Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập chụp ngược nắng

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi anmobjle86, 29/11/14.

Lượt xem: 5,006

1. anmobjle86 Thành viên cấp 1

tập ngược nắng với D90 + 85 1.8D. Mong các bác chỉ giáo cho em chóng lớn ạ
    [​IMG] [​IMG]

...
    Phạm Hữu DưToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  2. Trần Hữu Sự

Trần Hữu Sự Thành viên cấp 1

tấm 1 với tấm 3 nếu không có mặt trời góc phải sẽ đẹp hơn đó bác, theo em nghĩ là vậy. Ánh mặt trời làm mất tập trung vào mẫu @-)
    nhưng dù sao ảnh cũng rất đẹp :D 85 f1.8 xóa phông ảo thật ^:)^
    anmobjle86 thích bài viết này
  3. marktran1110

marktran1110 Thành viên cấp 2

thấy mỗi tấm 1. nếu nắng từ bên trái chiếu xiên qua tóc làm mái tóc sáng lên có khi đẹp hơn tạo đc điểm nhấn và làm nổi đc chủ thể hơn
  4. anmobjle86

anmobjle86 Thành viên cấp 1

Cảm ơn 2 bác đã nhận xét. Lần sau e sẽ cố gắng hơn :) :) :) :like::like::like:
  5. kokichi1102

kokichi1102 Thành viên cấp 1

Tấm thứ nhất nhìn khá đẹp đó bạn!
  6. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

đẹp nhưng thớt bắn kiểu gì mà mod cứ nghiêng nghiêng
  7. adidasatuan

adidasatuan Thành viên cấp 1

ảnh chụp đẹp lắm...Mình cũng thích kiểu chụp này...Muốn hỏi chủ thớt vài thắc mắc mong hồi đáp.
    1. Bác chụp trên body D90, bác lấy nét 1 điểm chính giữa máy rồi bố cục hay là lấy nét cả 9 điểm??? bác lấy nét vào chỗ nào trên người mẫu vậy???
    2. Đo sáng: đo sáng điểm hay là đo sáng trung tâm hay đo sáng cả màn hình?
    Xóa phông kiểu này chắc là bác mở khẩu 2.2 hoặc 2.8 ah????
  8. anmobjle86

anmobjle86 Thành viên cấp 1

kokichi1102 cảm ơn bác :)
    phuongthustudio chắc lúc đó em lo tránh mặt trời chiếu vào nên ko để ý :(
    adidasatuan Mình thuờng hay để đo sáng điểm và lấy nét trung tâm. lấy nét vào mắt hoặc má của mẫu r mình bố cục lại. F 2.8 :)

Ủng hộ diễn đàn