Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập hợp ace freelancer Việt

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi patrizio, 21/11/12.

Lượt xem: 4,466

1. patrizio Mới đăng kí

Ở Việt Nam dạo này thấy cũng nhiều người làm freelancer cũng nhiều, có nên chăng tạo một mạng lưới hay cộng đồng (đại loại thế) dành cho các ace freelancer Việt nhà ta tụ tập tìm job, giao lưu, hợp tác, chia sẻ kỹ năng không ta?

...
    trungsuperTrần Thành Lợi thích bài viết này.
  2. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

E học ít, nên bác có thể chỉ e Freelancer là thể loại nào được ko ? :D thanks nhiều :D
  3. patrizio

patrizio Mới đăng kí

À, cái từ freelancer dùng để chị những người làm việc tự do, nó khác với việc làm thêm hay việc làm part-time ở chỗ bạn không bị ràng buộc bởi các chính sách, chế độ của doanh nghiệp mà bạn đang làm. Bạn nhận dự án từ khách hàng - các doanh nghiệp hoặc từ ai đó đang có nhu cầu mua/ thuê dịch vụ về lĩnh vực chuyên môn của bạn, sau khi thỏa thuận về yêu cầu công việc, mức phí thì bạn tiến hành công việc theo thời gian, địa điểm, hoặc cách làm việc của bạn miễn sao hoàn thành đúng tiến độ và yêu cầu mà khách hàng đã đề ra.
    Nói chung mình cũng mới tham gia làm freelancer gần đây thôi, nên cũng chưa biết nhiều :).
    Mà ngành Design hiện cũng đang là một ngành phổ biến trong thế giới freelancer đó bạn ^^!
    Ngựa Hoang GeminiTrần Thành Lợi thích bài viết này.
  4. Yuuchan

Yuuchan Thành viên cấp 2

điểm danh. nhưng làm marketing :))
    patrizio thích bài viết này
  5. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

E còn nhỏ :">
    Nhưng sau này có thể sẽ làm 1 freelance vì e làm việc khá là cảm hứng và ko chịu đc sự gò bó thời gian :(
  6. Silent

Silent Thành viên cấp 0

thế mình freelance xe ôm có được vào nhóm ko :v
    vonmquocthaiMezzazzy thích bài viết này.
  7. Yuuchan

Yuuchan Thành viên cấp 2

Làm freelance mang tiếng là tự do nhưng nhiều lúc cực hơn con trâu đấy bồ tèo ạ :))
    trungsuperpatrizio thích bài viết này.
  8. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Chỉ cần đừng lặp đi lặp lại nhàm chán là đc :))
  9. Yuuchan

Yuuchan Thành viên cấp 2

Dù làm công việc gì đi chăng nữa thì quan trọng là bản thân mình sáng tạo thôi. chứ làm freelance, ko sáng tạo thì cũng nhiêu đó làm hoài thôi
    Stephen John thích bài viết này
  10. patrizio

patrizio Mới đăng kí

ối freelancer xe ôm à, lĩnh vực này khá mới à nha :))

marketing cũng là 1 lĩnh vực phổ biến mà freelancer hay làm, Yuuchan đã làm được nhiều dự án chưa ;)
  11. Eminem

Eminem Cựu quản trị

12. Yuuchan

Yuuchan Thành viên cấp 2

cũng khá :)) liệt kê chắc đc 1 list dài
  13. Yuuchan

Yuuchan Thành viên cấp 2

nghề này Hot lâu rồi, có điều phải cẩn thận. chắc bác ở giữa ăn hoa hồng nhỉ :))
  14. patrizio

patrizio Mới đăng kí

Thường Yuuchan kiếm nguồn ở đâu zậy, trên Internet hay là nhờ giới thiệu? ;)
  15. patrizio

patrizio Mới đăng kí

Vì bác mà nhiều người "ra đê mà ở" ;))
  16. Yuuchan

Yuuchan Thành viên cấp 2

mình làm freelance nhưng thuộc công ty nên việc cũng đều, ko lo bị đói :D
  17. patrizio

patrizio Mới đăng kí

À nghĩa là cty của Yuuchan chuyện nhận các dự án làm freelance?
  18. Yuuchan

Yuuchan Thành viên cấp 2

Hông phải, mình hợp tác với cty theo dạng freelance, tức là tính lương theo dự án. Không biết nói sao :D
  19. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

freelance ngoắc khách :-?
  20. patrizio

patrizio Mới đăng kí

Không hiểu bạn đang nói gì? :-/
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn