Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập làm CV bằng Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi truong0123, 12/7/13.

Lượt xem: 17,433

1. truong0123 Thành viên cấp 1

Gọi là CV cho oai thôi chứ e chưa biết nó có đc gọi là CV k nữa vì có một mẩu và trông rất lung tung :)). E làm cái này cho e cả thằng bạn để mang nộp vào rạp phim làm part time. Mới chỉ là demo thôi chứ chưa mang nộp :D . Đây là tác phẩm đầu tiên của em (e chưa qua trường lớp nào hết :D)

...
    Cá Bé Nhỏ thích bài viết này
  2. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Ngoại hình, nhiệt tình, kinh nghiệm không phải kỹ năng nhé, sử dụng vi tính thì bạn nên ghi rõ là sử dụng gì trên máy tính...
    truong0123Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  3. NP Nghịch Ngợm

NP Nghịch Ngợm Thành viên cấp 1

Cái 1 nhìn cũng ấn tượng lắm bạn, mình nghĩ làm part-time trong rap phim như vậy có cầu kì quá k bạn ^^
    truong0123 thích bài viết này
  4. truong0123

truong0123 Thành viên cấp 1

NP Nghịch Ngợm Mình thấy làm này gây ấn tượng nhưng mà hơi mất thời gian :D
  5. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

Quá ngắn , vs 1 bản giới thiệu sơ sài và ko có điểm nổi bật nào thế này, dù hình thức có bắt mắt hơn đi chăng nữa thì tỉ lệ em đc nhận vẫn ko cao

Ngay cả trong suy nghĩ cũng lười biếng thì còn làm đc việc gì?
    Ann Dece thích bài viết này
  6. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Jason B Dù sao cũng không nên khắt khe quá, vì cv này chỉ nộp vào công việc part time thôi nên cũng không cần cầu kỳ lắm, mình thấy có nhiều nơi nhận làm part time còn không cần đòi hỏi cv nữa.
  7. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

Àh, mình đang nói về nội dung của CV, chứ mấy chỗ làm part time họ thường chỉ nộp đại cái hồ sơ vs mấy cái như CMT, Hộ khẩu công chứng rồi phỏng vấn trực tiếp, có cần gì CV xi vọt gì :-<
  8. mackenzie

mackenzie Mới đăng kí

Em mới học Ps,nên muốn nhờ các pro hướng dẫn chi tiết cách làm poster,banner hay cv xin việc với ah.thanks all!!
  9. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Bạn nói "chưa qua trường lớp" mà làm được vầy là quá tốt rồi.
    Rất có mắt thẩm mỹ, và ấn tượng đầu tiên của 2 bản thiết kế này là rất tốt.

Chỉ lưu ý bạn một chút về mặt nội dung, theo như những bạn đã còm ở trên.
    Và cẩn thận hơn về chính tả, mình liếc sơ qua đã thấy 2 lỗi rồi:
    "xả hội" ở CV 1
    và "rảnh rỗii" ở CV 2.
  10. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Thứ nhất là không có ảnh, thứ hai là nội dung sơ sài, mình k bàn đến bố cục ở đây vì mình nghĩ bạn làm ntn là tương đối tốt.
  11. Cris89

Cris89 Thành viên cấp 2

- Chữ sơ yếu lí lịch ko nên tách màu ra như thế.
    - Khoảng cách giữa các dòng & line ko đều nhau
    - Cái số 2 thì tên to quá so với thông tin, ko rõ mục đích là gì :D.
  12. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Mình thấy có cần thiết làm CV thiết kế khi công việc của mình k liên quan tới thiết kế, mà nếu cần thì trong CV bạn phải ghi rõ là bạn có thể làm được gì hay có gì đó liên quan công việc, vd bạn xin vào rạp làm tiếp tân thì phải thêm ngoại hình, kĩ năng giao tiếp . . .
  13. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

góp zui vs. làm cho zui chứ chắc chẳng giám gửi cho ai :)
    Ann DeceJayJDesigner thích bài viết này.
  14. Bảo Trần

Bảo Trần Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn