Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập sửa ảnh để kỷ niệm ba má. Mong Anh chị hỗ trợ thêm ạ. Em thấy chưa ưng vì tay nghề non quá.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Đinh thị thu hiền, 3/4/17.

Lượt xem: 3,138

1. Đinh thị thu hiền Mới đăng kí

Tác Phấm gắn ghép của e 2 bức thành 1 để Có được bức đi in treo tường kỷ niệm tặng Ba Má.
    Ba má sống với nay hơn 30 năm mà chưa có bức nào chụp chung cả, Ngày xưa lấy nhau làm gì có điều kiện chụp ảnh như thời bây giờ, Nên e quyết định làm bức để treo trong nhà.
    Mà ảnh chụp tối nên cái thừa cái thiếu e ghép 2 cái thành 1 cho hoàn chỉnh , mà muốn thay phông đằng sau cho ảnh mà ko biết thay thế nào cho hợp lý.
    Nước ảnh màu da, e thấy chưa ổn nên e muốn nhận được sự gọp ý của các anh chị có tay nghề trong lĩnh vực này, e thì chẳng chuyên gì về cái này chỉ là sở thích tìm tòi học lỏm qua các thước video của anh chị hướng dẫn thôi ạ .
    Anh chị nào lướt qua bài xin hãy hỗ trợ e nhé,
    Cảm ơn cả nhà ! iloveyou

...
  2. Photoshop B

Photoshop B Banned

Đinh thị thu hiền thích bài viết này
  3. ThanhIT

ThanhIT Thành viên cấp 2

không biết màu thế này bạn thấy được không, mình thấy nhẹ nhàng là ổn, còn tùy vào mắt thẩm mỹ của mỗi người và trên mỗi màn hình (mình xài dell). [​IMG] ảnh này mình chỉnh màu chỉ dùng duy nhất công cụ có sẳn của pts luôn: selective color. bạn có thể dùng thử. về vấn đề background trên bạn có thể tự tìm cách, có rất nhiều cách mà trên forum này đã có chia sẽ khác nhiều, chúc bạn sớm tìm được bài viết hoặc người hướng dẫn tốt . <đừng quan tâm tới background mờ nhé, lúc chỉnh trên pts nó không mờ thế này....>
    Đinh thị thu hiền thích bài viết này
  4. Đinh thị thu hiền

Đinh thị thu hiền Mới đăng kí

@photo b Dạ em sẽ lh ạ
  5. Đinh thị thu hiền

@ThanhIT dạ. màu ành gửi e thấy hài hòa quá ạ , em rất ưng màu này, lúc đầu e nhìn thì thấy phần hậu cảnh bị mờ nên đang lo ngại nhưng khi chú ý kỹ về màu sắc ảnh thì nó đã hài hòa hơn tấm e sửa. Vì e cũng ko được học qua trường lớp hay đào tạo gì bài bản cả, Nên rất mong anh ThanhIT giúp e 1 Bức hoàn chỉnh dc ko ạ? File gốc nặng hơn 21 M nên khi đăng trên diễn đàn e đã giảm rất nhiều, Nếu được e có thể xin địa chỉ gmail của anh không ạ ? Và nhờ anh chỉnh màu 1 chút file đầy đủ giúp e
  6. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

#3 còn xấu hơn cả ảnh gốc
    ThanhITĐinh thị thu hiền thích bài viết này.
  7. Đinh thị thu hiền

LyCongTruong em sửa xấu quá ạ :( Mong anh gọp ý ạ
  8. ThanhIT

ThanhIT Thành viên cấp 2

em làm sơ thôi bác ạ, chủ yếu là bác chủ tupic này hỏi về màu, em thấy được nên cho bác ấy lời khuyên thôi ạ, có gì nhờ bác chỉ giáo thêm. LyCongTruong :-)/\:-)
  9. PHải nó là ấn tương thặc :D:D

Ủng hộ diễn đàn