Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập tành design theo phong cách HDR mọi người xem hộ nó ra chất đó chưa?

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi kubeongay, 16/6/14.

Lượt xem: 1,868

1. kubeongay Thành viên cấp 2

...
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Mình thấy những mảng màu bị chảy loang lổ, 2 góc thì cháy đen. Nếu là cảm nhận riêng thì mình nghĩ là chưa tốt
    kubeongay thích bài viết này
  3. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

hatay1712 cảm ơn bạn đã cho nhận xét, mình thì thấy TQ họ chụp ảnh này làm ảnh cưới nhiều, Dynamic Range (HDR) là khái niệm dùng để chỉ sự khác biệt cao nhất giữa vùng sáng và vùng tối.Kết quả là cho ra những tấm hình nghệ thuật và rất khác thường và có độ sâu khi xem ảnh. Mình thì mới tập tọe không biết gì với cả cái ảnh muốn thành công và đẹp còn phải định hình từ lúc chụp chứ pts thôi thì chưa đủ
  4. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Không biết màn hình của bạn có nhìn rõ không nhưng ở đây mình thấy rõ, nhất là nhìn nghiêng. Mình nghĩ các điểm ảnh của stock này có vấn đề, nhất là ở bầu trời. Nói chung ảnh này khó làm
  5. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

HDR stock có nhà cửa ko có người đẹp hơn :-? nói chung HDR hợp với ảnh tĩnh nhiều hơn
    kubeongay thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn