Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập tành làm name card

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi TíPro, 27/5/13.

Lượt xem: 2,242

1. TíPro Thành viên cấp 1

Chào các bác, sau 2 ngày vật lộn trên mạng , mình làm ra được cái name card đầu tiên.Mong mọi người góp ý nhẹ tay ạ :D
    front :

End :

Theo các bạn, để thiết kế 1 namecard ta nên học hỏi điều gì ? Và nên thiết kế như thế nào mới gọi là chuyên nghiệp , thoã lòng khách hàng ạ.
    Cảm ơn rất nhiều , mình rất muốn học hỏi .
    Thank's again !

...
    lifecd thích bài viết này
  2. leduc92

leduc92 Thành viên cấp 2

Mình thấy font mặt trước không tốt(hình đầu tiên).
    Cũng không ấn tượng lắm. Bạn nên cố gắng hơn, và chau chuốt cho sản phẩm.
    TíPro thích bài viết này
  3. TíPro

TíPro Thành viên cấp 1

Mình làm bằng PTS chứ ko làm bằng AI, AI mình chưa tự học dc :((
  4. TíPro

TíPro Thành viên cấp 1

leduc92 vì mình nghĩ nếu in ra thì chữ nó sẽ có màu đẹp kiểu như lõm zô và dòng màu hồng đỏ sẽ chảy ở bên trên.
    Trong các font mình có thì đây là font ko chân mình may mắn tìm dc :D
  5. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Sao mà nhiều from chữ vậy ...sax' cái đầu tới 5 màu luôn mà ko cái nào nó ăn cái nào hết Dương Anh Thiên bố cục to quá chữ ko liên quan gì cả. Bạn ơi thiết kế mấy cái thứ này người ta tối kị sử dụng quá nhiều from chữ hay quá nhiều màu . Còn cái dưới mấy cái mảng hình, cái nền ,cái text nó đá nhau tùm lum . Với lại logo đâu..... ?
    Ách........ so sorry ^:)^ mình nói hơi cay nghiệt nhưng mà chúng ta phải hoàn thiện từ những cái sai mà cố lên bạn ơi đừng bỏ cuộc . ^_^ Đây là lời mình nghe từ một cuộc triễn lãm :" Nếu em muốn làm một designer trước hết hãy sử dụng đôi tay và cái đầu của em trước đã không nên phụ thuộc vào máy . Máy chỉ là một phần hoàn thiện nên ý tưởng của bạn mà thôi . Bạn phải hiểu rỏ nó , đi sâu vào nó . Trước khi thiết kệ một cái gỉ ta phải đặt ra câu hỏi . Thiết kế cho đối tượng nào ? nhằm mục đích gì...v...v " :3 :3 . Đừng giận nhé ^_^
    lichly_02, TíProGooner Designer thích bài viết này.
  6. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

bạn lên google xem các mẫu namecard nhé!
    nó gồm có 2 mặt
    địa chỉ nên viết hoa và cùng 1 dòng!
    "Theo các bạn, để thiết kế 1 namecard ta nên học hỏi điều gì ? Và nên thiết kế như thế nào mới gọi là chuyên nghiệp , thoã lòng khách hàng ạ."
    để coi là chuyên nghiệp hay thỏa lòng khách hàng thì đầu tiên bạn nên chú ý đến yêu cầu của họ! thứ 2 nữa là điểm nhấn trong card.
    cung cấp đủ thông tin!
    đơn giản hóa!
    cà cách tốt nhất là bạn nên xem các mẫu thiết kế namecard đẹp để tự rút kinh nghiệm
    như thế kia ko ai chấp nhận là namecard đâu!
    chúc bạn thành công!

lichly_02, TíProGooner Designer thích bài viết này.
  7. TíPro

TíPro Thành viên cấp 1

trước khi làm mình cũng có tham khảo mấy cái name card bên nc ngoài rồi .
    Địa chỉ nếu dài quá họ sẽ xuống hàng mà bạn :(

Còn về màu của cái đầu : mình làm có 3 màu chứ mấy : đỏ hồng, đen và vàng trắng.

"Còn cái dưới mấy cái mảng hình, cái nền ,cái text nó đá nhau tùm lum "
    Đá nhau có nghĩa là màu ko ăn khớp hả bạn ?
    Cái logo nó nằm mặt sau nhé bạn.Vì card này chỉ giới thiệu bản thân mình thôi mà.

Cảm ơn các bạn , mong nhận được nhiều góp ý hơn :D
  8. bong bong mua he

Chậc.....chậc:-? hazzz....... giống như bạn Vũ Đức Minh đã nói :"như thế kia ko ai chấp nhận là namecard" . Màu sắc nó bao gồm cả sắc độ trong đó nếu như bạn nói nó có 3 màu thì mình cũng thua bạn luôn hazzz..... còn cái câu " cái logo nó nằm mặt sau vì mình giới thiệu bản thân mình mà " thì bạn làm chơi cho vui thôi đúng ko . Tham khảo thì tham khảo nhưng ít ra bạn cũng phải hiểu được chút ít ý tứ người ta làm namecard ra sao chứ. Mình chỉ thấy bạn quăng đại text vô thế là xong cái namecad . Làm cái này bạn cũng phải nâng tầm thẫm mỹ của mình lên ( ý mình nói ở đây ko phải về tính thị hiếu chung chung ) mà đó là tính thẫm mỹ trong mỹ học cũng như sự thẫm âm trong âm nhạc . Nếu như bạn đam mê thể loại này mình nghĩ bạn nên trới trường lớp và có người hướng dẩn để tránh đi lầm đường . ^:)^ mình chỉ nói như vậy thôi xin bạn đừng hiểu nhầm ý mà ghét mình nha . Thực ra mình học chuyên ngành bên hội hoạ nên đây chỉ là ý kiến cá nhân thôi ^_^
    lichly_02TíPro thích bài viết này.
  9. TíPro

TíPro Thành viên cấp 1

thực ra cái này , thầy chỉ kêu mình làm với 1 chút hướng dẫn sơ bộ thôi chứ ko có gợi ý thêm nên mình không biết nó có độ mỹ thuật như thế nào.Mình trước giờ toàn sử dụng cảm nhận để ghi nhận các hình ảnh và Mình chỉ là đang cố gắng tích luỹ kiến thức .Tất cả những góp ý trên mình rất cảm ơn.
    Còn câu này :
    "Còn cái dưới mấy cái mảng hình, cái nền ,cái text nó đá nhau tùm lum "
    Đá nhau có nghĩa là màu ko ăn khớp hả bạn ?

Làm sao để biết khớp hay ko hả các bạn ?

Mình sẽ thiết kế ( tập ) lại ^^
  10. bong bong mua he

Vd nhé:
    Khi bạn làm một bài trang trí hình vuông , bạn làm về biển thì nó sẽ là những thứ liên quan đến biển - tức là nó có chung 1 chủ đề hoạc là những thứ tôn lên cái chủ đề chính của bạn . Nó phải có sự tương quan chung , còn như điễm nhấn nó phải quý phải hiếm . Cái name thứ 2 của bạn mấy cái hoạ tiết trang trí nó thừa vừa làm rối mắt và chẵng có cái gì ăn nhập với nhau. Mỗi một hoạ tiết đều có ý nghĩa , nó có thễ là đường dẫn mắt người xem .
    lichly_02TíPro thích bài viết này.
  11. TíPro

TíPro Thành viên cấp 1

name 2 là mặt sau của name 1 bạn nhé.
    Cảm ơn bạn nhiều lắm , mình đã hiểu vấn đề.
  12. bong bong mua he

:"> rất vui vì giúp dc bạn 1 chút
    TíPro thích bài viết này
  13. leduc92

leduc92 Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn