Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập tành tạo fire lady mà không hiểu sao bị lỗi nặng quá, các bác chỉ giúp em với :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Mil Mèo Kon, 15/9/13.

Lượt xem: 2,848

1. Mil Mèo Kon Thành viên cấp 2

Tình hình em là mem mới của forum, từ hồi vào xem các cô các bác, các anh các chị des hình đẹp quá, đâm ra mê muốn học hỏi về pts. Vì không có thời gian để học hành có bài bản em quyết định lên youtube mần mấy tutorial các effect lạ.
    Đây là tác phẩm đầu tay của em và hình như không thành :( thế là bị con bạn nó từ mặt luôn T.T (đây là hình nó) em nhớ em làm i chang như clip
    mà sao nó thành ra thế này vậy? Các bác chỉ giúp em với

...
  2. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Quan trọng là mẫu khác bạn ưi! :))
  3. Mil Mèo Kon

Mil Mèo Kon Thành viên cấp 2

thunderlion95 não thế XD Thế hình như thế nào mới làm được? =((
  4. Ma Đình Thiệp

Ma Đình Thiệp Thành viên cấp 2

tớ nghĩ là do chất lượng stock nữa. tớ thấy sản phẩn của bạn có nhiều hạn sạn thế kia là do ảnh gốc chụp bằng đt, đt nó tự động lấy sáng bằng tăng ISO, mà ISO càng cao thì hình càng bị sạn. ZOOM lên sẽ biết. cái mục đích của effect này chính là ở mái tóc giống ngọn lửa, thế nên mẫu của người ta phải hất tóc bay lên thì mới giống ngọn lửa đang cháy, còn mẫu của bác lại thả tóc xuống, làm gì có ngọn lửa nào lại cháy ngược thế bao giờ ^^
    Luda TínMil Mèo Kon thích bài viết này.
  5. thunderlion95

ISO chứ ko phải IOS nha bác zai!
    Ma Đình Thiệp thích bài viết này
  6. Ma Đình Thiệp

à nhầm, tại mấy hôm nay đang để ý đến IOS 7 nên lộn :))))) he he
  7. Mil Mèo Kon

Ma Đình Thiệp =)) ồ hen! À mà muốn làm được một bức hình như thế thì chất lượng ảnh ít nhất phải bao nhiêu vậy? (máy ảnh phải bao nhiêu MPX?)
  8. Ma Đình Thiệp

phải nói sao nhỉ, MP ko quan trọng, quan trọng là bạn nên chụp trong điều kiện đủ sáng (ban ngày đó), còn nếu chụp trong điệu kiện thiếu sáng thì phải dùng tới máy bán chuyên hoặc chuyên nghiệp, dòng máy này có khả năng tăng ISO mà ko bị sạn ảnh, cũng phải có chút ít vốn liếng về nhiếp ảnh nữa :))) bạn có để ý mấy người chụp ảnh cưới thì có cái tấm màu trắng tròn vo to đùng ko, là để phản xạ ánh sáng (chiếu vào mẫu khi chụp thiếu sáng đấy) :)))
    Mil Mèo Kon thích bài viết này
  9. thunderlion95

Ko quan trọng bao nhiêu MPX, mà chủ yếu chất lượng ảnh tốt là do cảm biến thôi bạn ơi! Kiến thức cơ bản, bạn Google để biết thêm nhé! ^^ Muốn stock đẹp thì DSLR thui!
  10. Mil Mèo Kon

Ma Đình Thiệp thunderlion95 Tks 2 bạn nhiều! Để mình đập con heo đếm xem đủ xu chưa còn mua cái máy ảnh chuyên nghiệp phục vụ đam mê =))
  11. Ma Đình Thiệp

mua rồi thì nhớ cho t thỉnh thoảng mượn nhá =))
  12. dr.fwin

dr.fwin Thành viên cấp 2

không liên quan nhưng cho hỏi cái đoạn sau shift+ ctrl+u để thành đen trắng, nó làm tiếp bước tiếp theo ntn vậy
  13. apachi0205

apachi0205 Thành viên cấp 2

TUT của người ta là hướng dẫn phương pháp làm thôi. Còn áp dụng sao phải tùy từng pic chứ. Không biết vận dụng gì cả, chỉ biết copy thôi à. Thông số phải tự chỉnh sao cho nó hợp với tấm hình của bạn. tự vọc đi
  14. Mil Mèo Kon

Ma Đình Thiệp :)) Vơn! nhứt định, bạn cứ chờ
    apachi0205 đương nhiên có chỉnh, vậy nên màu nó mới khác trong hình chứ ==".
  15. Ma Đình Thiệp

đến lúc hỏi mượn mà ko cho thì cứ coi chừng =))
  16. apachi0205

Ảnh đẹp thì cần MPX thật cao vào, cỡ 100 mpx hay cao hơn nữa, vài nghìn mpx càng đẹp. Tôi đã đọc tài liệu nói về điều này 3 lần rồi
  17. Ma Đình Thiệp

vài nghìn MP cơ á ? tớ thấy máy ảnh xịn nhất giờ cũng chỉ tầm vài chục MPX .... còn cái loại ảnh hơn 100~ MP thì là ghép của ghép mới dc như vậy (ví dụ ảnh chụp cả 1 sân vận động thì là ảnh dc ghép từ rất nhiều ảnh ) @-) ^:)^
  18. apachi0205

Ma Đình Thiệp Bạn bị ngáo à. =)). Đau bụng quá ! Tìm hiểu ý đằng sau câu nói của tôi đã.
  19. Mil Mèo Kon

=)) Trẻ thơ đã được thông suốt, cảm ơn các sư chỉ bảo cho em nó thấy ánh sáng =))
  20. Mil Mèo Kon

dr.fwin à là bạn invert nó nhấn Ctrl+I
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn