Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập toẹ blend

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Nguyễn Phan Thanh An, 2/6/13.

Lượt xem: 3,028

1. Nguyễn Phan Thanh An Mới đăng kí

Mới tập toẹ blend màu phong cách vintage, các bác cho em ý kiến với ạ, hình như đều hơi quá tay thì phải

...
  2. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Học sinh mà bác blend màu vintage tối tăm quá, phải rạng rỡ lên chứ bác.
  3. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Tùy từng nội dung ảnh mà blend cho hợp lý. Ảnh này sẽ đẹp nếu lên màu cho sáng sủa, trong trẻo, phù hợp với lứa tuổi học trò.
    Vintage đẹp nhưng không phải áp dụng vào ảnh nào cũng đẹp.
  4. Nguyễn Phan Thanh An

Nguyễn Phan Thanh An Mới đăng kí

do trường cấp 3 làm bộ ảnh 60 năm muốn một bộ ảnh có nét xưa tí, mình làm thử mà ko tự tin lắm nên muốn lên xin ý kiến
  5. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Với ảnh ở những nơi công cộng thì không nên màu mè quá làm gì, có lời khen tiếng chê, người thấy đẹp, người thấy dở, theo mình tốt nhất bạn chỉ nên chỉnh sửa qua, màu sắc sáng sủa, dịu nhẹ là hợp với mắt của đa số người. VD như tấm này:
    phucphamh thích bài viết này
  6. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Để nguyên bản thế này nhiều khi còn đẹp hơn :D
    Còn không bác cho về màu trắng đen cho xưa
    Nguyễn Phan Thanh AnAmateurTZ thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn