Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tencent có thể thâu tóm được Vinagame?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi banbaonylong, 4/8/12.

Lượt xem: 3,124

1. banbaonylong Ko phải assmin

Hãy đọc xong rồi comment nhé :D

http://biz.cafef.vn/2012080210314753CA47/tencent-co-anh-huong-nhu-the-nao-den-hoat-dong-cua-vng.chn

...
    Hàn Phong thích bài viết này
  2. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Vậy rốt cuộc là Vinagame của ai ? của Việt hya Khựa ? @@ nhức đầu thế ?
  3. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

Tuy có khá nhiều bằng chứng nhưng vẫn chưa chắc VNG sẽ rơi về đâu... Nếu rơi vào tay Tencent thật thì sẽ từ bỏ tất cả các sản phẩm của Zing vì bọn TQ sẽ tìm cách đầu độc người VN...
  4. mikey

mikey Thành viên cấp 1

Việt hay Trung Quốc thì sao :| không thích mấy vấn đề này lắm :|
  5. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Cái chính là nội dung hoạt động của nó. Của TQ hay VN thì nó cũng đang đầu độc các bạn trẻ VN rồi.
    nvt992Bao Tin Tran thích bài viết này.
  6. Bao Tin Tran

Cũng khôg hẳn đâu. Bạn có thể khai thác rât nhiều tiện ích từ VNG mà không tốn 1 xu như Zing New, Zing mp3, Zing Movie, Zing Chat... và sử dụng game với mục đích giải trí thư giãn. Quan trọng là do mình thôi, mình không muốn thì làm sao nó đầu độc đc cơ chứ.
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

tình hình là mấy lớp cai nghiện game mà mình từng làm wan sát viên...ai cũng thú nhận đã từng nói câu này trước khi bập vào võ lâm =)))
    nvt992, xversion1Bao Tin Tran thích bài viết này.
  8. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Chưa chơi thì nói vậy chứ chơi vào rồi thì khó cưỡng lại lắm.
    Còn 1 số thứ khác như Zing Mp3 thì mình không bao giờ nghe, thứ nhất là nhạc chất lượng kém, người thích nghe nhạc thì không ai nghe nhạc này (không có tiền mua đĩa thì mình nghe Lossless, Lossy), nói chung đúng là chỉ để giết thời gian. Thứ 2 là nội dung nhạc tạp nham, mời bác nghe thử 1 bài ví dụ http://mp3.zing.vn/tim-kiem/bai-hat.html?q=đừng+đánh+anh+đau
    Còn nhiều bài nội dung rất bậy bựa mà không nhớ tên để tìm cho các anh em ngự lãm
    Zing New thì thôi, toàn tin lá cải ngực với mông, đỡ hơn Mương 14 một chút.
    Zing Movie thì cũng thôi nốt, mình thích xem phim chỉ down HD nét căng về xem chứ không xem được trực tuyến hỏng cả phim, mất hay.
    Zing Chat thì khỏi vì từ khi biết mạng đã xài Y!M rồi.
    Nói chung mình nghĩ các bạn trẻ chủ yếu vòa Zing để chơi Game trước rồi đến nghe nhạc dởm, chat chit, sau đó rỗi rãi mới nghĩ đến đọc tin tức, rỗi quá ko còn gì làm thì tìm phim xem.
    Vậy nên mình thấy Zing chỉ phục vụ mục đích giết thơi gian và cũng có nghĩa là lãng phí thời gian, chứ mục đích giải trí nó cũng chẳng có.

Mà cái tên Zing nghe nó đã quá là có chất "Khựa" rồi.
    Bao Tin Tran thích bài viết này
  9. Bao Tin Tran

Nghe bác nói cũng đúng phết :D... Thì mình chỉ liệt kê một số tiện ích do nó mang lại mà có khá nhiều người dùng thôi chứ mình chỉ dùng Zing MP3 còn xem phim thì lên Soha để xem HD...
    xversion1 thích bài viết này
  10. Tub Trần

Tub Trần Thành viên cấp 1

Đã có 1 bài nói rõ về vấn đề này rồi mà, của a Trần Hữu Dư có post đó :). VNG k phải thuộc về Techcen đâu, và ông Minh nắm 19% cổ phần trg VNG tuyên bố sẽ còn làm việc ở VNG ít nhất 15 năm nữa :P
  11. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bợn có đọc bài này chưa? hay chỉ xem tựa rồi vào chém :D
  12. TylerKid

TylerKid Về hưu

hờ, có DIANA kìa :))
  13. Suntn1991

Suntn1991 Thành viên cấp 2

Phức tạp wa.....mà sao nhà nước mình k lên tiếng 1 cái cho yên lòng dân nhỉ ???
    8->

Ủng hộ diễn đàn