Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thấy đẹp, tải về ngắm, Blend (lần đầu post ảnh... cả nhà chém mạnh...) :v

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi jerry69, 9/5/13.

Lượt xem: 3,367

1. jerry69 Thành viên cấp 2

Gốc:

Sau khi ngắm mải miết thì blend:

...
    toandaigiabg, Ime, San Trinh5 người khác thích bài viết này.
  2. Thanatos CK

Thanatos CK Thành viên cấp 3

ảnh gốc đẹp hơn :))
    bạn blend màu cũng được đó nhưng hơi giả, mất cái hồn ảnh rồi
    Mèo Mộng Mơthiennguyenct thích bài viết này.
  3. Vạ Vật

Vạ Vật Thành viên cấp 2

blend này giống blend màu nắng. sao bạn k đặt cho nó 1 cái tên nhỉ ;)
  4. Hiếu Trần Duy

Hiếu Trần Duy Thành viên cấp 2

cả 2 pic đều rất đẹp :)
  5. jerry69

jerry69 Thành viên cấp 2

Hi! hình gốc đẹp quá rùi nên blend thế nào thì vẫn khó đẹp, chỉ có thể đẹp kiểu blend chứ so với hình gốc thì ...!
  6. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Mình rất thích màu này :)
    Nhưng ít quá, hi vọng lần sau sẽ xem nhiều hình hơn chứ ko chỉ 1 như này :D
    beoandlun thích bài viết này
  7. mgr

mgr Cựu quản trị

:D có 1 tấm thôi sao :( thêm nữa đi bạn. Pic gốc và pic blend mỗi pic đều đẹp 1 cách riêng.
    makeno00 thích bài viết này
  8. zokro

zokro Thành viên cấp 1

hì đẹp lắm bạn. màn hình mình hok biết có đúng màu ko nhưng mình thấy pic 1 da hơi ám xanh lá, pic 2 da hơi đỏ thì phải. ah, pic 2 hơi mất cân bằng nóng lại. ý kiến của riêng mình nha ^^
  9. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Nguyên 1 bộ ở đây này :
    Code:
    http://photo.tamtay.vn/photo/view/499626
  10. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

nishigami: ý là bộ ảnh blend chứ bộ stock này úp lên thì nói làm gì nữa :|
  11. mất trí nhớ

mất trí nhớ Thành viên cấp 1

mọi người cho mình hỏi làm blend thế này bằng phần mềm gì thế ....mình đang mún học thiết kế đồ họa mà chưa bít học gì ? :P
  12. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Post bài ở box Pts thì chỉnh sửa bằng phần mềm nào ?
  13. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

TONE.Rs: hehe, thì cho link bộ ảnh lên để lỡ có ai muốn blend thử thì lấy [​IMG]
    TONE.Rs thích bài viết này
  14. beoandlun

beoandlun Thành viên cấp 1

Với mình, mình thích tấm blend hơn ;) Đẹp bạn nhóe!
    jerry69 thích bài viết này
  15. Scop_rti

Scop_rti Thành viên cấp 1

Mình thấy cả 2 tấm đều okie. cái nào cũng được.nhưng xu thế bữa nay đúng là như cái mà bạn blend:))) good job!!! nhìn nó ảo 1 chút mới hấp dẫn. Hỏi tí ko phải chứ có phải bạn blend chỉ bằng curves và gradient map ?? (cách đơn giản trên 2 layer để cho ra 1 tone gần giống thế này ) hay còn có thêm gì ko. Đang quan tâm màu này :D
  16. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

blend stock đã qua hậu kỳ hoàn hảo rồi thì đơn giản, chỉnh sáng tối cân bằng màu ko cần, chỉ cần thay tone màu hay selective color, cái khó là làm từ hình gốc khi chụp xong
    conan88 thích bài viết này
  17. jerry69

jerry69 Thành viên cấp 2

Scrop_ti:
    mình dùng selectcolor và curver thui!
    Scop_rti thích bài viết này
  18. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

Chú ý ám hồng tím vào mặt mode, hạn chế bị cháy sáng vùng da, blend mầu như vậy là cũng ổn
  19. Scop_rti

Scop_rti Thành viên cấp 1

jerry69: hì, vì dạo này mình đang tập ám màu chỉ bằng curves không dùng thêm gì, kể cả selective color. Mình vừa thử cái ảnh của bạn chỉ bằng curves (ko dùng selective) nó cho ra màu thế này :P
    (Do màu xanh ko hết nên bị loang ra chứ ko được hạ triệt để như selective Với lại chỉnh qua nên mình chỉ chỉnh trên kênh red chưa động đến green nên mấy cây cỏ ko có màu đỏ đâu- Bởi mình muốn chỉnh càng nhanh càng tốt , ở selective phải kéo nhiều quá nó lằng nhằng hơn :D )
    jerry69 thích bài viết này
  20. jerry69

jerry69 Thành viên cấp 2

cũng đẹp lắm bạn,nhìn nhẹ nhàng!

Ủng hộ diễn đàn