Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] Cài plugin Portraiture trong PTS CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Minh Sơn, 11/10/12.

Lượt xem: 18,899

1. Minh Sơn Thành viên cấp 1

Hiện tại mình đang dùng bản PTS CS6 Version 13.0 x64 (64 bit). Hôm qua có down Plugin Portraiture từ diễn đàn về link dưới:
    Code:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/plugin-lam-min-tang-net-sang-1-so-tinh-nang-nua.2301/
    Giải nén ra thì có 3 file đuôi .8bf. Có tìm hiểu thì thấy mọi người bảo chép vào thư mục Plug-ins theo đường dẫn:
    Code:
    C:\Program Files\Adobe\Adobe Photoshop CS6 (64 Bit)\Plug-ins
    Nhưng sau khi chép xong mở PTS lên vào Filter vẫn ko thấy hiện plugin này. Mình mới tìm hiểu PTS nên cũng ko rành lắm. Mong mọi người giúp đỡ.

...
  2. Vận Mệnh

Vận Mệnh Thành viên cấp 2

còn phải xem plug-in này có hỗ trợ bản CS6 ko đã
  3. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

KhoaPhamMinh Sơn thích bài viết này.
  4. hoang_le

hoang_le Thành viên cấp 1

mình cg bị y như vậy mà vẫn k làm dc
  5. quocbao

quocbao Mới đăng kí

nếu bạn xài win x64 thì sau khi cài đặt vào máy ---> tìm đến nơi bạn cài đặt ( thông thường ở ổ đĩa C:\imagenomic\portraiture) vào đó 2 file portraiture64.8bf và portraiture.8bf ---> copy file portraiture64.8bf .
    tiếp theo vào thư mục PTS của bạn --> tìm đến thư mục "Plug-ins/imagenomic" rồi dán file portrature64.8bf đó vào...
    Làm tương tự với các ứng dụng còn lại...
    ^^
  6. ironman1234

ironman1234 Mới đăng kí

sao mình làm nó vẫn o ra nhỉ? @@
  7. ironman1234

ironman1234 Mới đăng kí

sau khi mình tìm ra thư mục ấn vào file đuôi 8bf thì nó thế này, còn tìm trong filter thì o thấy (CS6 nhé)
  8. drabucin

drabucin Thành viên cấp 1

15 day trial :|

Ủng hộ diễn đàn