Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Vào chủ nhật tuần sau tức 26/2/2017 sẽ diễn ra 1 buổi offline thân mật đầu năm dành cho toàn thể thành viên Việt Designer khu vực phía nam (không phân biệt member cũ mới, tuổi tác hay nghề nghiệp). Chi tiết về buổi offline và cách thức đăng ký click xem tại đây nhé!
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] Hỏi về chế độ zoom print size

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ngiamom, 17/2/17 at 11:36 PM.

Lượt xem: 180

1. ngiamom Mới đăng kí

Cho mình hỏi về cái này: mình nhấn zoom print size thì thấy nó khá nhỏ so với cái màn hình 14 inch, trong khi bật canvas lên thì thấy chiều dài là tận 21cm, khi mình bấm full size thì nó có vẻ đúng là 21cm hơn (bự tràn khỏi màn dòm), không phải khi in thì nó ra full size hay sao nhỉ? Sự khác nhau của hai chế độ này là sao ạ bạn nào giải thích giùm cám ơn nhiều lắm !!

2. - Chưa hiểu ý bạn lắm!?
  3. nguyenvietgiap1990

nguyenvietgiap1990 Mới đăng kí

Do bạn đang để tỉ lệ là 24% so với kích thước chuẩn của nó , bạn để ý cái tiêu đề của file góc trên bên trái là biết. nếu zoom lên 100% thì nó sẽ tràn ra ngoài màn.

Ủng hộ diễn đàn