Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc khi gõ dấu chấm "." cuối câu trong PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi whisky1612, 22/4/13.

Lượt xem: 15,289

1. whisky1612 Mới đăng kí

Mình đang dùng Unikey để gõ tiếng Việt. Lúc add text bình thường nhưng khi gõ một số ký tự khác như dấu chấm cuốm câu thì nó lại nhảy lên đầu. Các bạn cho mình hỏi cách khắc phục?

VD:

"I Love VDS." lúc đó nó sẽ nhảy dấu chấm thành ".I Love VDS"

C
    ảm ơn các bạn!

...
    Sayuri Vũ thích bài viết này
  2. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Bạn mở tab Paragraph lên, để ý ngay chỗ chữ -P bạn chọn thành P-
    duy85vt, Ncn, boxlongnguyen6 người khác thích bài viết này.
  3. Hiếu Trần Duy

Hiếu Trần Duy Thành viên cấp 2

ồ 1 vấn đề đơn giản mà mình ko biết, nhiều lúc cũng bực mình với nó. Cám ơn bác ;)
  4. emilzike

emilzike Thành viên cấp 1

Mình cũng bị lỗi này, cảm ơn bạn rất nhiều :)
  5. Vũ iSnipe

Vũ iSnipe Thành viên cấp 2

xin lỗi cho e đào mộ phát, e đang dùng photoshop CC và tự nhiên mắc lỗi này, và mở bảng paragraph lên ko có cái chỗ P- -P như ở trên nói :(
  6. maxiqboy

maxiqboy Thành viên cấp 1

Vũ iSnipe If you are using Photoshop CS6 go to Edit -> Preferences -> Type -> Choose Text Engine Options -> Select or Check Mark East Asian -> Click on OK and Restart the Photoshop.

Đây bác ơi
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. he0nu0ng

he0nu0ng Mới đăng kí

8. karthus

karthus Thành viên cấp 2

1 kinh nghiệm hay nữa nhưng chả biết sau này mình mắc phải có biết nhớ ra mà sửa không
  9. tho nguyễn

tho nguyễn Mới đăng kí

ban oi minh dùng pts cc cũng đa chinh như trên ma sau k dc vây ban .....co ai co cach khac phục giup minh voi
  10. Hana Yuki

Hana Yuki Mới đăng kí

Mình đang dùng Photoshop CC 2015 và cũng gặp lỗi tương tự như trên, mỗi lần gõ dấu chấm câu "." để kết thúc đoạn text thì nó lại nhảy lên đầu dòng.
    Mình vào diễn đàn xem hướng dẫn và làm theo các bước Edit -> Preferences -> Type -> Choose Text Engine Options -> Select or Check Mark East Asian -> Click on OK

Kết quả: khi restart lại Photoshop thì lỗi trên vẫn lặp lại.
    Mình không biết phải khắc phục như thế nào để hết hẳn tình trạng này, xin nhờ các bạn có kinh nghiệm giúp đỡ!

P.S: Mình gõ tiếng Việt trong photoshop CC bằng Unicode
  11. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

Cách mà mình dùng là mở file psd khác. Gõ lại đoạn text đó - ko copy ---> Kéo vào file psd đang làm --> Done.
  12. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Hana Yuki #2 đã hướng dẫn xong phim từ lâu, bạn đọc, và làm theo, mình hok copy lời người ta nói nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/12/15
  13. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Hana Yuki : Mình cũng hay bị thế, cũng mới hóng được cách đây không lâu :)). Nếu bạn làm như trên vẫn chưa được, thì vào Type->Language Options->phải chọn Middle Eastern Feature nó mới hiện ra :D. Sẽ được thôi \m/
    Hana Yukiphudang2001 thích bài viết này.
  14. Hana Yuki

Hana Yuki Mới đăng kí

Xin hỏi các bạn, mình cũng bị tình trạng này nhưng là trong AI. Có cách nào khắc phục lỗi này trong AI không ạ?

Ủng hộ diễn đàn