Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] Làm thế nào để blend được màu như thế này?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi jangwky, 17/2/14.

Lượt xem: 3,069

1. jangwky Mới đăng kí

Các pro cho em hỏi làm sao để blend được màu nắng như thế này ạ. Ảnh này em cop từ fb của Chuyên Blue :) Thấy họ làm mấy ảnh màu nắng ánh lên tóc nhìn đẹp quá :) E cũng down một số preset nhưng mod bị ám màu nhìn kinh khủng lắm :'( . Xin mọi người giúp đỡ ạ :(
    E muốn blend hình dưới này như trên ạ :

...
  2. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

minh blend ntn
    còn đây là tut cơ bản
    vanbong92bn, —Hoàng Anh—, jangwky2 người khác thích bài viết này.
  3. jangwky

jangwky Mới đăng kí

4. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

làm mãi @@. đây có goi là nắng ko
    jangwky thích bài viết này
  5. —Hoàng Anh—

—Hoàng Anh— Thành viên cấp 2

Nắng kiểu gì dỗ hết cả bầu trời thế kia L-)
    viet1410 thích bài viết này
  6. viet1410

hoàng anh file gốc nó vậy đấy. hình như nó là cái cây thì phải :v
  7. viet1410

ủa mình lên thành viên cấp 1 rồi :))
  8. jangwky

jangwky Mới đăng kí

Thanks bác viet1410 nhiều nhé !!! mà các bác ơi, e để ý thấy cái hình mẫu trên cùng ấy, kiểu như xung quanh làm viền đen tối màu, giữa sáng trắng, trên thêm nắng vàng. E dùng mỗi lightroom thì da mod cứ bị ám màu vàng, thế phải làm thế nào ạ? @@ Với làm sao để màu nắng ánh lên tóc được như trên kia ạ?
  9. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

bạn tạo thêm cho nó cái mặt trời đi nó rực rỡ ngay :D
  10. viet1410

chắc mình làm khác bác cásấu. Bạn chỉ cần nhớ mấy chức năng cơ bản thôi.
    còn làm cho tối đi xung quanh thì dễ mà. chọn vùng lựa chọn kéo cho tối đi tí thôi. có gì inbox facebook mình chỉ cho
    facebook.com/viet.nguyenvan.7
  11. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

bạn nên nhớ mỗi stock nó đều không thể giống nhau. không phải cái gì cũng áp dụng 100% theo tut đừng có theo kiểu áp đặt :D minh thì còn ga nhưng theo minh nghĩ pic này làm tối 2 bên thì không ổn
  12. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bạn cásấu có phải là anh chàng tác giả của video tut kia ko nhỉ, anh chàng này chuyên đi học thuộc lòng tut blend màu của người khác rồi biên tập thành tut của mình
    cásấu thích bài viết này
  13. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

làm gì có bác.. e đang là gà mờ thôi tính em thích hóng nên xồn xồn thế thôi =))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn