Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] Làm thế nào tạo đường viền bao quanh ảnh như thế này.?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ThienFurniture, 21/4/17.

Lượt xem: 2,199

1. ThienFurniture Thành viên cấp 2

Các Pro cho em hỏi làm thế nào để tạo được đường viền bao quanh như thế này.? Cho em hỏi luôn font chữ trong hình là gì với ạ. Em cảm ơn các bác.

...
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

- Theo mình thì dùng Stroke trong BLending options bạn nhé.
    - Font thì mình k rõ nhưng trước mình cũng dùng mấy cái dạng dạng như này (không phải giống 100%) thì bạn thử font: Lato xem nhé. K thì lên Dafont hoặc đâu đó tìm thử 1 hồi là ra cái gần giống đó bạn.
    tranvan.muon, ThienFurnitureHồng Sơn thích bài viết này.
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@ThienFurniture : Đúng là sài Stroke làm ra cái viền trắng trắng đó đó, lúc trước, mình cũng có làm vài cái Stroke viền, mà để trong kho, hok có ai vào ngắm nhìn, nên " ế ", bi giờ, sẵn chổ này đây, mình cho bạn ngắm nhìn các thứ viền trắng (và cả viền trang trí), mình làm, để trong kho, vỉ mình chủ yếu tập trung các loại trang trí khác, cho đẹp, chứ hok phải chỉ là 1 món viền trắng đơn giản, thì hok đẹp nỗi, ha ha ! :))

Các loại viền, mình làm, để trong kho nè :

[​IMG] [​IMG]
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/4/17
    ThienFurniture, hoandsgAnh Design - GV thích bài viết này.
  4. ThienFurniture

ThienFurniture Thành viên cấp 2

Haha. Rất đẹp bác tranvan.muon ạ. Em cũng nghịch ra vấn đề rồi. Gà mờ mới học nên cái gì cũng phải hỏi. :D
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. chonsuong

chonsuong Thành viên cấp 1

Hay quá, đẹp quá bác ơi
  6. tranvan.muon

ThienFurniture thích bài viết này
  7. ThienFurniture

ThienFurniture Thành viên cấp 2

8. chonsuong

chonsuong Thành viên cấp 1

tranvan.muon a ơi sao e vào không thấy chỗ nào tải về, anh có thì cho em xin cái file pts em về nghịch chơi.
  9. tranvan.muon

@chonsuong : e muốn tải cái nào ? nếu e muốn tải đồ free của PanosFX chấm cơm, thì vào link trên đó, nhìn 1 dãy chữ hàng ngang, ô thứ 3, có 1 hàng chữ là free Photoshop version, phía dưới có chữ

" Free Photoshop version: "
    " Down Load Now ",

thì nó cho e free cái gì, thì e sài đỡ cái đó, còn nó bán cái gì, thì e kệ nó, ha ha ! :))

Ủng hộ diễn đàn