Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[THẮC MẮC] Lỗi Photoshop không đủ RAM

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Dương Phúc, 29/5/15.

Lượt xem: 13,636

1. Dương Phúc Mới đăng kí

Các cụ thông não cho em với :( làm cái action mãi mà k được!

...
    bboytwistbbc thích bài viết này
  2. The Fate

The Fate Thành viên cấp 1

Mua thêm RAM rời gắn vô là Ok ngay bác ạ :3
  3. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Chung chung quá. Máy có Ram 16Gb mà vẫn dính lỗi này như thường. Có gì lạ đâu :v
  4. Dương Phúc

Dương Phúc Mới đăng kí

mới sử dụng có 34% ram sẵn cơ mà? ảo thật
  5. Dương Phúc

Dương Phúc Mới đăng kí

Có ai biết khắc phục không chỉ em vơi
  6. qazcderfv

qazcderfv Thành viên cấp 1

Bạn chạy Photoshop dưới quyền Admin hoặc tắt UAC đi là ko bị nữa. Hồi xưa mình cũng bị, máy 8Gb RAM mà bị lỗi đó đấy =))
  7. Bachtran

Nó tính thấy tác vụ đó nếu chạy sẽ ko đủ Ram, nên stop lại và hiện thông báo. Do đó, ko tốn nhiều Ram.

Với lại bạn đã setting tăng quyền sử dụng Ram cho Phoshop chưa ;;)
  8. Dương Phúc

Dương Phúc Mới đăng kí

để mình thử đã!
  9. hoaiviet

hoaiviet Thành viên cấp 2

Do action ngốn ram quá lớn so với dung lượng ram của bạn. Nên bị báo vậy thôi. Làm như mấy bạn trên là ok
  10. hoaiviet

hoaiviet Thành viên cấp 2

Khi chạy action. Tốt nhất bạn nên giải phóng ram cho máy. Tắt hết những chưng trình đang chạy và để chạy PS thôi.
  11. daotruong94

daotruong94 Thành viên cấp 2

12. Bachtran

Mình ko ngồi máy nên ko vào phoshop để ghi chính xác được. Google đê :))
  13. huynguyen1059

huynguyen1059 Mới đăng kí

Thử chỉnh thế này xem
  14. amyour19xx

amyour19xx Thành viên cấp 2

2 lý do :
    1 là tác vụ dự kiến có thể sẽ tốn ram vượt quá (hay gặp máy ram yếu)
    2 là bạn giới hạn bộ nhớ ram trong pts hơi ít
  15. drkees

drkees Thành viên cấp 1

Có thể do Window bạn đang dùng là bản 32bit. 32bit thì chỉ nhận tối đa 3GB Ram. Bạn nên nâng cấp lên 64bit. Dạo rồi mình cũng dính lỗi thiếu Ram, lên 64bit PS chạy vi vu luôn !
    tranvan.muon thích bài viết này
  16. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thiếu bộ nhớ Ram thì mua thêm Ram lắp vào, có điều là máy tầm trung trung thì tốt nhất là đừng có chạy nhiều chương trình với Ps làm gì. Nên tắt những thứ ko liên quan đi.
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/4/16
  17. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

Bạn bấm Ctrl+Alt+I để giảm bớt độ phân giải và dung lượng của file, rồi chạy lại Action đó nhé.
  18. daotruong94

daotruong94 Thành viên cấp 2

đúng rồi 8G ram chắc tạm đủ
  19. inxizel

inxizel Thành viên cấp 1

Alt + Crt + I nhấn vào để height là 2000 là hợp lí nhé, tùy action nữa bạn ạ :)
  20. bboytwistbbc

bboytwistbbc Mới đăng kí

như vầy, thiết bị của thánh ko mạnh thì thánh nên xài pts cs3, còn nếu vừa vừa mà thánh xài win 32 bit thì ram nó nhận khoảng 3 Gb thôi nên sẽ mau tràn ram, thánh nên cài win 64bit và nâng cấp ram lên, nếu ram đang xài là 8GB rồi thì chỉ cần cài win 64 bit được rồi!
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn