Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] Rắc rối về Paint Tool SAI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Shioniesss, 4/7/14.

Lượt xem: 3,361

1. Shioniesss Mới đăng kí

Gần đây em có một số vấn đề khi sử dụng SAI, lên search Google chán quá rồi nên bí quá em quyết định nhờ các anh chị trên diễn đàn giúp đỡ. ;__;
    Thứ nhất, hôm trước khi sử dụng SAI xong em không thể tắt nổi nên => em không tắt được máy và cũng chẳng thể mở SAI lên được nữa, cái icon nó cứ nằm lì một chỗ chẳng tắt được cũng chẳng mở được, khi thoát máy thì nó lại bảo là: Bạn phải Quit Paint tool SAI trước. Chẳng biết là do tại máy là do em lúc trước cứ dày vò nó mở lên rồi lại tắt , thậm chí khi em delete thì máy nó lại hiện "The item “PaintTool SAI” can’t be moved to the Trash because it’s open." làm em tức điên người ;A; Dù sao em cũng hi vọng có được câu trả lời.
    Thứ hai là em không biết chỉnh nét thanh đậm cho SAI ra sao, em sử dụng Wacom ạ ;__;Em nghĩ không phải do Wacom bởi vì khi sử dụng cái nét ZGkA1iT.png như này trong photoshop thì vẫn cho nét thanh nét đậm, độ nhấn cũng không có vấn đề gì.
    Máy tính em sử dụng là MacBook ạ.

Mong được giúp đỡ, em xin cảm ơn ạ ~

...
  2. Kikyou_412

Kikyou_412 Thành viên cấp 2

Shift+ Alt+ del tắt cưỡng chế đi
  3. Shioniesss

Shioniesss Mới đăng kí

Em đã thử và không được ạ ;__; Hiện tại nó chỉ có mỗi cái icon SAI mở lên hay tắt đi cũng chẳng hiện cái gì cả
  4. Kikyou_412

Kikyou_412 Thành viên cấp 2

Shioniesss https://discussions.apple.com/message/12312958
    Use the Activity Monitor in the /Applications/Utilities/ folder to quit it; there may be additional processes used by the software as well. You may want to use a proper uninstaller if one exists.
    Lỗi này Mac hay bị nhở =)))
  5. Shioniesss

Shioniesss Mới đăng kí

À, em đã làm được rồi a~ Cảm ơn nhiềuuuuuuuu ạ ~
  6. viet-fw

viet-fw Thành viên cấp 1

Bạn có thể đổi sang dùng Manga studio (Clip Studio paint) cũng rất gọn nhẹ và dễ sử dụng.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn