Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] Tại sao bài viết không chuẩn SEO vẫn lên top?

Chủ đề thuộc danh mục 'Làm SEO' được đăng bởi Thái Hà Phương, 11/3/17.

Lượt xem: 5,186

1. Thái Hà Phương Mới đăng kí

Các bác - cô - chú - dì - dượng cho em hỏi vài câu ạ.
    Tình hình là em mới tập tành làm SEO, nhưng có rất nhiều thắc mắc không biết hỏi ai. Em thấy có một số trang web thường xuyên có những bài viết đứng top đầu mặc dù em kiểm tra thì thấy nó chả chuẩn SEO tí nào, có ai biết lý do tại sao không chuẩn SEO nhưng vẫn lên được và làm thế nào để lên được như vậy không ạ?
    Em lấy một vài ví dụ đơn giản:
    - Em gõ từ "tour đà nẵng đà lạt" thì thấy anh "vietfuntravel.com.vn" chiếm hẳn mấy top đầu mặc dù chả bài nào em thấy nó chuẩn SEO cả
    - Một số bài viết dạng tin tức như khi gõ từ "du lịch đà lạt", thấy bạn "ivivu" cũng chiếm luôn top đầu mà thấy không giống như mấy cái cách viết bài chuẩn SEO mà em đọc được.
    Nhân tiện cho em hỏi luôn: Các bác có ai biết cách phát hiện một bài viết của một trang web đối thủ đã đi backlink như thế nào không ạ?
    Em cám ơn các bác trước ạ!

...
  2. Hà Duy Phương

Hà Duy Phương Thành viên cấp 2

Nhiều backlink và nhiều hình ảnh tốt, thiết kế ổn, đan xe nhiều tử khóa.
    vậy theo bác nó không chuẩn SEO chỗ nào???
  3. hangvo1795

hangvo1795 Banned

Chuẩn SEO đâu chỉ là nội dung thôi bạn. Với lại cũng đâu chỉ có content là giúp lên top được
  4. kevin_ngo88

kevin_ngo88 Mới đăng kí

Hệ thống backlink tốt vậy mà... chuẩn seo mình thấy gồm nhiều yếu tố lắm bạn ơi
  5. thuy18291

thuy18291 Banned

đich thì là nhờ backlink, một phần site của nó mạnh sẵn rồi nên kéo lên
  6. tnguyenx91

tnguyenx91 Thành viên cấp 1

site lên được là do traffic tự nhiên click vào nhiều nữa. Cái cụm từ chuẩn seo là do seo-er tự đặt ra chứ google đâu có định nghĩa
  7. thuynganhb

thuynganhb Mới đăng kí

Site mạnh, backlink và một phần quan trọng là lượng traffic cao tự động nó lên thôi
  8. Theo mình bài viết chuẩn seo hay không là ý tưởng, ý tưởng hướng tới người dùng đọc nhiều nhất thì bài viết sẽ được đánh giá là chất lượng
  9. linkadm

linkadm Thành viên cấp 1

Đi back link như nào là hiệu quả nhất vậy mấy bác
  10. chonsuong

chonsuong Thành viên cấp 1

quá nhiều yếu tố để nó lên top, nội dung chỉ là một phần
  11. bài viết chuẩn seo chỉ là 1 yếu tố trong vô vàn yêu tố để lên top thôi bạn nhé. Bài viết chưa chuẩn seo nhưng có nhiều backlink chất, nhiều G+, nhiều Pin nhiều share, content chất hút người đọc hoặc traffic dồi dào (từ quảng cáo FB hoặc zalo...) thì lên top là điều hiển nhiên. Mà các vấn đề về seo thì bác lên hỏi ở diễn đàn seo thì sẽ có câu trả lời nhanh và chính xác hơn nhé
  12. banxungdang

banxungdang Banned

mình thấy đâu phải bài viết tốt là có top đâu , nhìu lý do lăm bạn ơi ví dụ họ đi backlink chất hay có 1 dàn vệ tinh chuẩn thì co top cũng dc vậy , đây là theo ý kiến của mình
  13. hakakako

hakakako Mới đăng kí

backlink chất
  14. Mình cũng đang viết bài theo chuẩn Seo. Theo mình thì các trang được lên top họ tập hợp được nhiều vấn đề chứ không chỉ chuẩn Seo là lên top được đâu bạn à. Backlink tốt, chia sẻ G+ nhiều này,... Bạn có thể tham khảo các video dạy seo của thầy Nguyễn Hữu Lam trên youtube đấy. Mình thấy thông tin cũng khá hữu ích. (không phải quảng cáo gì cho thầy đâu nhé, thầy cũng là một chuyên gia SEO rồi. Mình thấy hay thì chia sẻ với bạn :)
  15. lesyhung

lesyhung Thành viên cấp 1

=)) làm seo lâu rồi sẽ thấy. Lọt tốp toàn thằng không chuẩn SEO, Nên thằng không chuẩn Seo là nó đúng. Làm theo nó là leo top theo nó. Còn mấy cái chuẩn SEO chỉ là tham khảo.
  16. Lưu Hùng IMK

Lưu Hùng IMK Mới đăng kí

Bạn cần hiểu web chuẩn Seo là như thế nào, không phải đúng cấu trúc các thể là chuẩn Seo, còn nhiều cái để đánh giá nữa như hình ảnh, video, phân bể từ khóa...
  17. dragongball

dragongball Mới đăng kí

Quan niệm thế nào là chuẩn seo. Chuẩn seo là khái niệm mà chỉ mang tính tương đối thôi. Mà làm việc với google là làm việc với máy chứ đâu phải với người đâu mà đưa ra chuẩn chứ. mình cứ làm tốt một số quy tắc của google thì là sẽ thành công. giống như mình nè chẳng phải làm gì nhiều cho từ này mà nó vẫn cứ lên top đấy thôi:may phat dien của sieuthimayphatdien.com.vn/may-phat-dien

Ủng hộ diễn đàn