Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc tạo trigger cho sự kiện right click

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Tri1987, 2/2/13.

Lượt xem: 3,022

1. Tri1987 Mới đăng kí

Mình đang viết 1 chương trình auto giả lập sự kiện click chuột phải của người dùng bằng javascript (jquery), nhưng mà search google 2 ngày nay chưa ra. Ai giúp mình vấn đề này được ko?

Ps: mình cần tạo sự kiện click chuột phải(simulate) phải chứ ko phải bắt sự kiện người dùng click chuột phải rùi xử lý.

...
  2. Silent

Silent Thành viên cấp 0

Theo kiến thức nông cạn của mình thì vì lí do bảo mật mà việc giả lập sự kiện của chuột bằng javascript đã bị khóa lại, nhưng trc đây mình có thấy vài thủ thuật để di chuyển chuột thông qua html dom hay gì đó tương tự. Nên ko biết chính xác lắm!

Nhưng nếu viết auto thì tốt nhất nên dùng autoit, nó rất dễ và cộng đồng autoit chuyên dùng để viết auto click quảng cáo, auto game... Bạn mình cũng đang dùng autoit viết auto click quảng cáo này :))
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

ko viết đc...còn trình khủng thì bọn nó ko share source
  4. Silent

Silent Thành viên cấp 0

thế dùng autoit cho mau :3
  5. Tri1987

Tri1987 Mới đăng kí

Mình đang viết auto dùng chrome extension, left click thì ok mà right click hok dc T__T
  6. Tri1987

Tri1987 Mới đăng kí

Silent ơi mình coi thử cái autoit rùi. nhưng mà search vẫn chưa ra cái right click của nó.
    dùng IE library thì ieaction cũng ko có right click. Ai làm auto right click thành công rùi giúp mình với
  7. Silent

Silent Thành viên cấp 0

này :v
    http://www.autoitscript.com/autoit3/docs/functions/MouseClick.htm

mà autoit xem trong file help ấy, có hết cả mà. Cái này lập tirnh2 cực dễ, ko quan torng5 cấu trúc gì cả :)) cơ mà chỉ chạy trong win =))
    Fox Of Dark thích bài viết này
  8. Fox Of Dark

Fox Of Dark Mới đăng kí

^
    Bác troll rồi =))

Ủng hộ diễn đàn