Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc vấn đề khi đi phỏng vấn xin việc(photoshop)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tungbg94, 26/11/14.

Lượt xem: 4,306

1. tungbg94 Mới đăng kí

Cho e hỏi là khi đi phỏng vấn nhân viên chỉnh sửa ảnh thì thường người ta hay hỏi những gì,e gà mờ mong các bác thông cảm và chỉ giáo tận tình

...
  2. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

hỏi gì thế #3
  3. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

Hiện nay, thì biết mỗi pts không thì khó kiếm việc lắm bạn à :D
  4. Toan Flamingo

Toan Flamingo Thành viên cấp 2

Có 2 câu dành cho 2 đối tượng khác nhau:
    * Nếu là girl: Sdt em là gì và em có bồ chưa?
    * Nếu là boy: em quay tay bằng tay trái hả?:D
    P/s: Nói đủa cho vui chứ mấy câu hỏi ko liên quan nhiều đến chuyên môn đâu bạn ak, quan trọng là bài test thôi.( Kinh nghiệm một thời lê lết vác hồ sơ đi xin việc :-s)
    tungbg94 thích bài viết này
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt biết mỗi Ps thôi à?
    Hà Bơ thích bài viết này
  6. coids

coids Thành viên cấp 2

Chỉ biết mỗi PTS nhưng mà làm tốt thì cũng có một rổ việc để làm.
    Thiết kế layout web, menu, tờ rơi, banner, chỉnh sửa hình ảnh... thậm chí vẽ logo cũng ok. Bộ công cụ của PTS tuy không mạnh về mảng vector nhưng cũng đủ dùng cho một đống việc.
  7. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Thường thì hỏi:
    Em làm thử tấm này coi được không !?
    Và câu hỏi này không cần thiết trả lời .
    :))
  8. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

Ai phỏng vấn nhiều rồi cho ít kinh nguyệt đy :D
  9. typrone7

typrone7 Thành viên cấp 1

Bạn mở cho người ta xem tác phẩm bạn đã làm :) Khả năng sáng tạo, kỹ năng PTS của bạn thế nào :) Quan trong là sáng tạo và tự thiết kế :) Chứ PTS khá dễ học nên nhiều người biết :3
  10. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

Ví dụ mình tuyển bạn chẳng hạn chắc vấn đề đầu tiên mình hỏi về porfolio, vì chỉ cần xem qua nó mình sẽ biết hơn 80% khả năng của bạn. tiếp đến là test, ví dụ nếu mình cần thiết kế web thì tất nhiên mình sẽ ra chủ đề về web, một site bán sản phẩm quần áo chẳng hạn.
  11. tungbg94

tungbg94 Mới đăng kí

tại công đó chỉ làm mỗi photoshop thôi,với thi tuyển xong mới phỏng vấn
  12. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Hỏi cái gì cũng ko quan trọng bằng việc năng lực của bạn đến đâu. Thực tế thì người đi tìm việc nên hỏi "mình sẽ nói cái gì" chứ ko nên hỏi "người ta sẽ hỏi cái gì". Chỉ cần bạn biết đc mục tiêu của bạn, người ta hỏi cái gì mà bạn ko trả lời đc chứ ? Bạn nên nghĩ xem bạn sẽ nói gì để thuyết phục người ta chọn bạn, tập cách đặt câu hỏi ngược lại cho nhà tuyển dụng và show càng nhiều điểm mạnh, khả năng ra càng tốt.

Chúc bạn thành công.

Ủng hộ diễn đàn