Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ THẮC MẮC ] Vẽ các đường cong bằng Pen Tool trong AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Bénụ, 23/2/14.

Lượt xem: 19,255

1. Bénụ Thành viên cấp 1

Bác nào có thể hướng dẫn em chi tiết để vẽ đươc những nét liền giữa các chữ cái như trong hình được ko ạ,như chứ "u" và "K" , "g" và "L" ấy.Em cám ơn trước ạ. :*

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cứ theo hướng dẫn này mà dùng pen tool thôi /:) Lần đầu ai cũng dùng khó nhưng sẽ rất dễ dàng nếu biết dùng nó ;)
    Kez Lidbio, Ann Dece, Rubii1 người khác thích bài viết này.
  3. Trùn Lửa

Trùn Lửa Thành viên cấp 1

Cái font chữ thế nào thì mình ko rõ lắm ...
    Còn việc muốn viết liền nó lại theo mình thì k khó .
    - Bạn chọn vùng Text muốn sửa rồi nhấn Crlt + Shift + O để rã chữ thành vector
    - Sau đó dùng Pen để nối lại theo ý thích của bạn ....
    Khả năng mình còn kém nên chỉ góp ý được vậy ... hihi
  4. Vinh Hoàng

Vinh Hoàng Thành viên cấp 2

Bạn đã biết dùng cơ bản pen tool chưa?
    Giả định là biết dùng rồi nhé, mình sẽ chỉ cho bạn cách làm:
    1. Bạn gõ text = Type chữ như trên (dĩ nhiên là chưa có mấy nét nối)
    2. In ra giấy A4 trắng
    3. Dùng bút chì phác thảo các nét uốn lượn, nét nào bỏ, nét nào thêm..
    4. Nếu được, hãy hoàn thành phần chữ ngay trên giấy, ở mức độ tốt nhất có thể
    5. Scan hoặc chụp vào máy
    6. Place vào AI, chỉnh sao cho hình ảnh nằm dưới và vừa khít với Text ở bước 1.
    7. Lock ảnh - tốt nhất là tạo layer mới rồi lock cả layer
    8. Expand text thành Path
    9. Dùng Pen đi nét
    10. Dùng các công cụ Path Finder kết hợp Direct Selection Tools để hàn, nối các điểm, đường để tạo khối
    ...

Đại loại là vậy, sau khi bạn làm xong 1-2 chứ kiểu này đảm bảo trình xài pen của bạn lên ngay
    Ann Dece thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn