Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] Về công cụ animation trong CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi luu tien huy, 1/3/13.

Lượt xem: 23,477

1. luu tien huy Thành viên cấp 1

Như tít...mình dùng CS5 mới chuyển lên CS6.
    Hiện tại muốn tạo ảnh đuôi .gif nhưng không tìm thấy chức năng animation trong bảng window của CS6 (có lẽ bị move đi chỗ khác). hjx
    ai biết em nó lạc ở đâu trong CS6 thì chỉ dùng mình với :v :v
    Thank.

...
  2. Kalloween

Kalloween Thành viên cấp 2

hình như nó là thằng Timeline ấy - nằm gần cuối trong window
    datbauSun thích bài viết này.
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Sặc!. Trong phiên bản của Ps Cs6 này công cụ Animation được đổi tên thành Timeline và được đặt ở gần dưới cùng trong menu Window đó chủ thớt :like: \:D/
    thayphanx9, hoa_ki_long, Ku Sang1 người khác thích bài viết này.
  4. luu tien huy

luu tien huy Thành viên cấp 1

thank. nhiều thứ thay đổi quá...thanh filter cũng it công cụ đi :| khong biết có gộp vào đâu k nhỉ. :-ss
    vọc mà thấy lạ quá :|
    Hồng Sơn thích bài viết này
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Các bộ lọc cũ của các phiên bản Cs5 trở xuống giờ trong Cs6 được đưa hết vào phần Filter Gallery đó bác chủ thớt ;)

Bác vào đây xem các tính năng và thay đổi mới của Photoshop Cs6 ha! :like:
    hoa_ki_longluu tien huy thích bài viết này.
  6. Kalloween

Kalloween Thành viên cấp 2

bạn chưa thấy mình sốc cỡ nào khi chuyển từ cs3 lên cs6 đâu ((*゜Д゜)ゞ”
    nhớ lúc đang vẽ - bấm nhầm 'R' - rồi kéo - nó xoay như chong chóng (╯°□°)╯︵ ┻━┻
    luu tien huysun_writer thích bài viết này.
  7. liberty117

liberty117 Thành viên cấp 1

CS6 khó học thật ah
  8. Sun

Sun Mới đăng kí

=))))))))))) em vẫn xài cs5 với cs2, chả hiểu sao cái công cụ zoom của cs6 cứ thế nào ấy, nhất là ctrl space nó thốn thốn sao ấy @@, cái crop ảnh cũng quay mòng mòng :)) remove cs6 xài cs5 chờ lên cs7 rồi xài =))))))))
    Ku Sang thích bài viết này
  9. Trang Hoàng

Trang Hoàng Thành viên cấp 2

Ui sao mà khó set cái tgian quá đi mất có ai chỉ giúp mình với thanks nhìu nhìu lắm
  10. Trang Hoàng

Trang Hoàng Thành viên cấp 2

Anh chị ơi! cho em hỏi cách set thời gian và cho nó lặp lại trong bảng timeline để làm ảnh gift với ah, em k tìm được để làm banner. thanks anh chị nhìu nhìu
  11. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

Set nó là Forever alone bạn ơi =))
    khi nhét ảnh vào nó có chế độ set giây để chạy và ở dưới chọn forever để chạy mãi mãi

Ủng hộ diễn đàn